Announcement

Collapse
No announcement yet.

Vaio C23S น่าเล่นไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Vaio C23S น่าเล่นไหมครับ

ผมตัดสินใจไม่ได้ซักทีระหว่าง
    Sony Vaio C23S กับ Asus A8J
    ผมอยากทราบเรื่องต่อไปนี้นะครับ
    1.Go7400กับGo7600 ต่างกันมากไหมครับเวลาเล่นเกมเพราะผมเล่นเยอะพอควรแล้วเล่นเกมสูงๆด้วยพวกFEAR Carbon C&C3
    2.แรม1Gb ของC23S นั้นเป็นแรมเส้นเดียวรึป่าวครับเพราะผมเผื่อตังไว้เพิ่มอีก1Gbไว้แล้วอ่าครับ
    คิดว่ายังไงๆ1Gbก็ไม่พอ(ยิ่งวิสต้าด้วยแล้ว)
    3.งานประกอบ บริการหลังการขาย วัศดุที่ใช้ อะไรดีกว่าครับ(ที่แน่ผมว่าVaio สวยกว่ามากมาย)
    4.ลำโพงเครื่องไหนดังกว่า คุณภาพเสียงดีกว่าครับ
    5.ของแถมครับ ใครได้เยอะกว่า

เหมาะ สำหรับคนทำงานมากกว่าครับ ที่ไม่ค่อยเล่นเกมส์เท่าไร หรืออาจเล่นเกมส์ที่ไม่โหดมาก ถ้าเอามาเล่นเกมส์ไม่คุ้มหรอกครับ ซื้อ PC ดีกว่าครับ
    ปล.ซื้อคอมพิวเตอร์ต้องดูการใช้งานเป็นหลักครับ อย่าตามกระแส มากครับ ใช้เงินให้คุ้มค่ากับที่เราจ่ายไม่ได้ว่า vaio ไม่ดีนะครับ เพราะผมก็ใช้อยู่ แต่อยากให้ดูความจำเป็นมากกว่าครับ

Comment

คือผมก็เข้าใจครับว่าสPC ไมได้
      แต่ผมนอนหอพักนศ.ที่มหาลัย มานเาPCไปไมได้แล้วผมก็ติดเกมพอควร
      แล้วก็ไมได้ติดเกมออนไลน์ด้วยไงครับ เล่นแต่เกมออฟไลน์โหดพอควร
      เลยหาโน็ตบุ้กที่พอฟัดพอเหวี่ยงได้หน่อย ก็เลยอยากรุว่าC23กะA8Jมานต่างกานเยอมั้ยถ้าเล่นเกม

Comment

ถ้าเล่นเกมผมว่าA8J ชนะขาดครับ แค่การ์ดจอก็นำโลดแล้ว 7600เลยนะครับ อีกอย่าง วัสดุAsusก็ดีนะครับ ทนมือทนเท้าดีด้วย ใช้อยู่ครับ ซื้อมาแล้วเพิ่มRamเอาอ่ะครับ เล่นเกมได้กระฉูดเลย

ถ้าจะซื้อมาเล่นเกม(ถึงจะทำงานก็เถอะ) ยังไม่ค่อยแนะนำให้ใช้Vistaเท่าไหร่ เพราะเล่นเกมไม่ค่อยได้ มีปัญหากะเกมมากครับ แถมประสิทธิภาพเครื่องหดไปเยอะด้วย

Comment

C23Sไม่ชอบตรงที่ระบายความร้อนอยู่ข้างขวามันร้อนมากเวลาใช้mouse
          A8Jไม่เคยใช้ครับ

Comment

รักเกมก็a8jครับ เบาบางอย่างมีระดับก็c23

7600go 8ท่อ 7400go 4ท่อ ในnotebookถือว่าต่างกันพอสมควรเลยครับ
            7600go กับเกมoffine - fps เล่นได้ประมาน medium-high (บางเกมเปิดAAเพิ่มยังชิวๆ ^^)
            7400go กับเกมoffine - fps เล่นได้ประมาน low-medium เจอภาพ1024ก็เริ่มหน่วงๆเป็นระยะๆแล้วครับ(ขึ้นอยู่กับเกม)

ส่วนเกมonline ไม่ค่อยน่าห่วงทั้งคู่ แต่ถ้าBF2142หรือc&c3ที่จะมา คงต้อง7600ไว้ก่อนล่ะครับ

windowsนี่ยังไงก็xpครับ อย่าไปนิยมของใหม่ครับ (กินทุกอย่างในเครื่อง - - แค่ลงก็เสียดายHDDแล้วครับ)

Comment

โอ้ ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ ช่วยได้เยอะ
              กลายเปนผมต้องเลือกระหว่างความสวยกะความแรงแล้ว
              (จิงๆแอบมองMacbookไว้ด้วย แต่เอามาเทียบไมได้มานคนละแบบกัน)

Comment

Originally posted by fedora038 View Post
                C23Sไม่ชอบตรงที่ระบายความร้อนอยู่ข้างขวามันร้อนมากเวลาใช้mouse
                A8Jไม่เคยใช้ครับ
                ร้อนมากแค่ไหนอ่ะ เมื่อเทียบกับยี่ห้ออื่น

Comment

Working...
                X