Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่งซื้อ Rx580 มาใหม่เข้าเกมแล้วค้างตลอดช่วยดูทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by tiwlystark View Post
    ผมเปลี่ยนมาสองตัว เปลี่ยนเหมือนเดิม หรือจะเปลี่ยนเพราะวินโดว์เวอร์ชั่นล่าสุด งงเลยผม
    สเปคโดยละเอียด ไปเทสกับเครื่องอื่นดูหรือยัง ?

Comment

r5 2400g + aio corsiar h100
      rx 580 strix top
      x370 killer sli
      apacer panther 16gb bus 2400
      psu stx 650w
      ประมาณนี้ครับ แต่ลองเล่นออนบอร์ดดูแล้วไม่มีปัญหา อาทิตย์(ก่อนอัพเดทวินโดว)ก่อนใช้ 570 strix เล่นได้ปกติ วันเสาร์ที่ผ่านมา(หลังอีพเดทวันโดว) ใช้ aorus rx580 4gb อาการเริ่มมาแล้วครับ เลยส่งให้คนที่ผมซื้อต่อเอาไปเทส ก็ไม่มีปัญหา หรือเป็นที่อุปกรณ์อย่างอื่น ตอนนี้ผมสงสัย mainboardกับ psu และก็วินโดว ละครับ ล่าสุดเข้า cod bo4 เข้าไปหน้าเกม คอมดับเลยครับ แล้วอุณหภูมิการ์ดจอผมมันขึ้นไปแตะ86องศาบ่อยมากๆ ผมว่ามันไม่ปกติละครับ

Comment

Originally posted by tiwlystark View Post
        r5 2400g + aio corsiar h100
        rx 580 strix top
        x370 killer sli
        apacer panther 16gb bus 2400
        psu stx 650w
        ประมาณนี้ครับ แต่ลองเล่นออนบอร์ดดูแล้วไม่มีปัญหา อาทิตย์(ก่อนอัพเดทวินโดว)ก่อนใช้ 570 strix เล่นได้ปกติ วันเสาร์ที่ผ่านมา(หลังอีพเดทวันโดว) ใช้ aorus rx580 4gb อาการเริ่มมาแล้วครับ เลยส่งให้คนที่ผมซื้อต่อเอาไปเทส ก็ไม่มีปัญหา หรือเป็นที่อุปกรณ์อย่างอื่น ตอนนี้ผมสงสัย mainboardกับ psu และก็วินโดว ละครับ ล่าสุดเข้า cod bo4 เข้าไปหน้าเกม คอมดับเลยครับ แล้วอุณหภูมิการ์ดจอผมมันขึ้นไปแตะ86องศาบ่อยมากๆ ผมว่ามันไม่ปกติละครับ
        ddu หรือลง clean Windows ใหม่หรือยังครับ

ส่วนความร้อน gpu คงต้องดูลักษณะเคสด้วย
        เป็นไปได้ลองหาเครื่องเพื่อนเทสดู

Comment

ลงวินโดว์ใหม่ยัง...?

ถ้ายัง ลองลงวินโดว์ใหม่ดูนะครับ
          (วินโดว์เอาแบบ ออริจินัล นะ)
          Last edited by Kiyomaro's; 5 Feb 2019, 11:25:45.

Comment

stx 650w น่าสงสัย ตัวนี้ไฟน่าจะรางคู่ จ่าย 580ไม่ไหว

Comment

ผมก็ว่างั้นแหละครับ ล่าสุด ตอนเล่นเกม apex legends ปกติ1ตา กำลังกดออกเกมไปหน้าเดสท๊อป มันไม่ขึ้นให้กดออกไป แล้วคอมก็ดับไปเลย ต้องเปิดเครื่องใหม่เอง

- - - Updated - - -

เดี๋ยวเคลียร์ไฟล์งานแล้วจะลองลงวินโดว์ใหม่ดูนะครับ

Comment

แต่เล่นdota 2 ก็ปกติดีนะครับ

Comment

ผมก็ว่างั้นแหละครับ ล่าสุด ตอนเล่นเกม apex legends ปกติ1ตา กำลังกดออกเกมไปหน้าเดสท๊อป มันไม่ขึ้นให้กดออกไป แล้วคอมก็ดับไปเลย ต้องเปิดเครื่องใหม่เอง

เดี๋ยวเคลียร์ไฟล์งานแล้วจะลองลงวินโดว์ใหม่ดูนะครับ
                  จัดเจน PSU ไม่ไหว 650W ก็จริงแต่ รางคู่ เอาจริงๆๆอาจจ่ายได้แค่ 300

Comment

แต่เล่นdota 2 ก็ปกติดีนะครับ
                    น่าจะโหลดไฟน้อย

Comment

วูบแบบนี้รัน RealBench ก็น่าจะดับเหมือนกันครับ

ถ้าตัดเรื่องอุณหภูมิออกไปนะ

Comment

ถามเพิ่มเติมอีกนิดนึงนะครับ พอดีเล่นเกมละ gpu load 100% แล้ว temp อยู่ที่ 86ค้างเลยครับ อันนี้อันครับ ไม่ได้ปิดฝ่าเคส พัดลมเป่าอัดก็เหมือนเดิม มันเป็นที่อะไรได้บ้างเหรอครับ

Comment

เพิ่งลงวินโดว์มาใหม่ตอนนี้ยังไม่เจอปัญหาเรื่องคอมดับกับค้างเลยครับ แต่เรื่องอุณหภูมิ เป็นมาก่อนหน้าแล้วครับ

Comment

เพิ่งลงวินโดว์มาใหม่ตอนนี้ยังไม่เจอปัญหาเรื่องคอมดับกับค้างเลยครับ แต่เรื่องอุณหภูมิ เป็นมาก่อนหน้าแล้วครับ
                            ให้ทดสอบที่เกมครับ ถ้าเกมไหนเคยเล่นแล้วดับไปทดสอบเกมเดิม ถ้าดับอีก คือPSU ไม่พอ

แต่ละเกม กินไฟไม่เท่ากันครับ อีกอย่าง แนะนำ อย่าใช้ driver 19. ครับ หา 18.มาลอง 19 bug ทุกตัว ย่ำ bug ทุกตัว

Comment

Originally posted by AmaKatsu View Post
                              วูบแบบนี้รัน RealBench ก็น่าจะดับเหมือนกันครับ

ถ้าตัดเรื่องอุณหภูมิออกไปนะ
                              Originally posted by best0032001 View Post
                              ให้ทดสอบที่เกมครับ ถ้าเกมไหนเคยเล่นแล้วดับไปทดสอบเกมเดิม ถ้าดับอีก คือPSU ไม่พอ

แต่ละเกม กินไฟไม่เท่ากันครับ อีกอย่าง แนะนำ อย่าใช้ driver 19. ครับ หา 18.มาลอง 19 bug ทุกตัว ย่ำ bug ทุกตัว
                              ไปลองapexมาตานึงก็ยังไม่ดับละครับ อ่ออ ตอนนี้่ผมใช้driver 19.2.1 อยู่หนะครับ เดี๋ยวลองไป18ดูครับ

เทสrealbenchไปสามรอบ ผ่านทั้งสามเลยครับ
                              Last edited by tiwlystark; 6 Feb 2019, 18:51:17.

Comment

การ์ดจอ strix ทำไมร้อนจัง

Comment

Working...
                                X