Announcement

Collapse
No announcement yet.

+ ถามกูรู DFI ว่า LANPARTY DK P45-T2RS+ ของผม OC เเล้ว มัน Boot 3 รอบ ปกติไหม ?? +

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• + ถามกูรู DFI ว่า LANPARTY DK P45-T2RS+ ของผม OC เเล้ว มัน Boot 3 รอบ ปกติไหม ?? +

ปกติไหมตามคำถามเลย

เพราะ ชิบ P45 เวลาเอามา OC เนี้ยมันจะวูบเเค่ 1 ครั้งใช้ไหม อันนี้ผมรู้อยู่เเล้ว เเต่ของเอามันวูบ 3 รอบเลยอะถึงจะเข้า Window ได้เป็นเพราะอะไร คับ ไม่ทราบมันปกติไหม หรือว่าเราต้องไปปิดอะไรในไบออสรึป่าว งง ??? มากกๆๆ

ปล. ค่าทุกอย่างของผมสเถียรเเน่นอน คับ เทสมาเเล้วอย่างดี ปัญหาไม่ได้มาจากการเซ็ตไฟเซ็ตค่าอื่นๆเเน่นอน
    Last edited by vonbin; 4 Feb 2009, 14:30:24.

ของผมก้อปริ๊บเดียวแล้วติด
    ตรง oc Fail retry counter ตั้งเป็น 1 หรือป่าวงับ

Comment

จดๆว่าจะย้ายสำนักไปเล่นมั่งเหมือนกัน ^^

Comment

Originally posted by hugnoi View Post
        ของผมก้อปริ๊บเดียวแล้วติด
        ตรง oc Fail retry counter ตั้งเป็น 1 หรือป่าวงับ
        ตั้งเป็น 1 อยู่เเล้วเมื่อกี้ลองตั้งเป็น 0 ก็ไม่หาย ไม่รู้ว่ามันเกี่ยวกับ AC Shutdown Free รึป่าวคับเพราะผมตั้งเป็น Enable

Comment

Originally posted by vonbin View Post
          ตั้งเป็น 1 อยู่เเล้วเมื่อกี้ลองตั้งเป็น 0 ก็ไม่หาย ไม่รู้ว่ามันเกี่ยวกับ AC Shutdown Free รึป่าวคับเพราะผมตั้งเป็น Enable
          AC Shutdown Free ไม่น่าใช่น๊ะ ผมก้อเปิดไว้

อันนี้นอกเรื่อง ลองไบออส 25-7-2008 หรือยังคับ แรงนรกแตก

Comment

Originally posted by hugnoi View Post
            ลองไบออส 25-7-2008 หรือยังคับ แรงนรกแตก

Comment

ผมเล่นตัว dark965 ก็ บูต 3 รอบกว่าจะติด ก็ไม่เห็นเป็นอะไรเลย ปกติดี

Comment

AC Shutdown Free ไม่น่าใช่น๊ะ ผมก้อเปิดไว้

อันนี้นอกเรื่อง ลองไบออส 25-7-2008 หรือยังคับ แรงนรกแตก

ยังเลย

Comment

Originally posted by vonbin View Post
                  ยังเลย
                  จัดไปคับ อย่าให้เสียของ
                  pi 1m วิ่งฉิวจิงๆคับ

3ทีบูต อาจจะหายขาดก้อได้คับ

Comment

shut down free ผม disable
                    ac loss ผม disable

แต่ว่าตั้งยังไงก็ไม่เคย บู๊ตหลายทีนะท่าน

ของผมประกัน TK

Comment

หรอ คับ เดี๋ยวลองดูพอดีผมคิดว่ามันอาจเป็นที่ Bios ของ DFI รุ่นใหม่ เเต่ตอนนี้ยังไม่ว่างอัพเดท Bisos เลยเดี๋ยวลองดูเป็นเเน่วทางทางถ้าไม่หายคงเป็นที่ Bios

Comment

กับอิdark p965-s เคยเป็น และอาการเสถียรลง เปลี่ยนเป็นbloodiron หน้าตาห่วยๆ อุๆ แรงมากกกกก 555*8 ใช้งานจริง ก็มีwarm boost ปรกติ สองรอบถึงเข้าwindowsครับ แต่มีบางครั้งมันบู๊ตครั้งเดียว ไม่duble ก็ต้องกดrestartเอาเอง

Comment

Working...
                        X