Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามราคากลางๆ ตอนนี้ INTEL E8200 ราคาเท่าไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by nikom1806 View Post
    ตัวนี้ ติดข้างกล่องว่า 1.25 v max แต่ใส่ไปใน board in bios บอกว่า 1.15 งงเลย
    ปล. ไฟ1.28 ไปที่ 3.5g ครับ แบบนี้พอจะโชคดีมั้ย..

ค่า default ที่ 1.25 แต่ที่บอกว่า 1.15 นี่จากค่าใน HWM ในไบออสหรือเปล่าครับ?

ถ้าใช่ก็ Vdrop ลงครับ

ยังไงลองเทสกับพวกโปรแกรม burn cpu ดูหน่อยนะครับว่า วูบมากหรือเปล่าครับ

1.285 นี่น่าจะราวๆใกล้ๆ 4 GHZ แล้วนะครับ ลองเพิ่มดูครับ(เพราะ 4Ghz สำหรับ CO ที่ผมมีนี่ ไฟราวๆนี้ครับ 1.3 - 1.31 ประมาณนี้ครับ)

ถ้า ไม่เกิน 1.35 ก็ไม่จำเป็นต้องดิ้นรนไปซื้อฮีตซิงค์ใหม่มาเปลี่ยนให้เปลืองเงินครับ ซิงค์ในกล่องที่ให้มาก็เพียงพอครับ
    Last edited by Leim; 6 Feb 2009, 15:11:35.

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=127732

Comment

Originally posted by Leim View Post
        ค่า default ที่ 1.25 แต่ที่บอกว่า 1.15 นี่จากค่าใน HWM ในไบออสหรือเปล่าครับ?

ถ้าใช่ก็ Vdrop ลงครับ

ยังไงลองเทสกับพวกโปรแกรม burn cpu ดูหน่อยนะครับว่า วูบมากหรือเปล่าครับ

1.285 นี่น่าจะราวๆใกล้ๆ 4 GHZ แล้วนะครับ ลองเพิ่มดูครับ(เพราะ 4Ghz สำหรับ CO ที่ผมมีนี่ ไฟราวๆนี้ครับ 1.3 - 1.31 ประมาณนี้ครับ)

ถ้า ไม่เกิน 1.35 ก็ไม่จำเป็นต้องดิ้นรนไปซื้อฮีตซิงค์ใหม่มาเปลี่ยนให้เปลืองเงินครับ ซิงค์ในกล่องที่ให้มาก็เพียงพอครับ
        ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ

แต่ไปมองดูแล้วเป็น vcc ของ cpu นี่แหละครับ
        =1.1500v มาเปิดดูที่ cpu z ไฟอยู่ที่1.1250v
        ...........

Comment

หาอยู่เลยขอบคุณครับ

Comment

อ้าวท่านใช้ fr หรอกเหรอ ผมไปปรับให้มะครับ กรั๊กๆๆๆ

Comment

Originally posted by Chodose View Post
              อ้าวท่านใช้ fr หรอกเหรอ ผมไปปรับให้มะครับ กรั๊กๆๆๆ
              มาๆ จอหอ นะ เดี๋ยวเลี้ยงเบียร์ 5555+

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                ตอนนี้คงหาซื้อยาก นะ
                เพราะไม่มีของ ละมั้ง
                ราคาน่าจะ E8400 - 5000 ฿ (+- นิดหน่อย โดยประมาณ มือ1) มือ 2 ก็ตามตกลง
                ส่วน E6xxx นี้ยิ่งหาซื้อยากใหญ่ เลย มือ1 นะ ราคาก็ไม่แน่ใจ

" ไอ่หยา E8400 ราคา 5000 บาท + - นี่ มือ 1 รึป่าวครับ แล้วหาซื้อได้ ที่ไหนอ่า "

" พอดี ผม ทำแต่งาน ไม่ค่อยมีเวลาสำรวจราคา ซักเท่าไหร่ครับ "

Comment

Originally posted by nikom1806 View Post
                  มาๆ จอหอ นะ เดี๋ยวเลี้ยงเบียร์ 5555+
                  กินด้วย

Comment

E8200 แจ่มครับ ยืนยัน

Comment

จัดวันเลยครับ ช่วง 11-14

Comment

E8200แรงกว่าE6xxx การเข้าถึงข้อมูล L2 CACHE จาก16kเป็น24และเพื่อมคำสั่งsse4 sse4.1 sse4.2

Comment

ทุกรุ่น แรงหมดแหละ หาก bus มากกว่า 2000

Comment

Originally posted by Chodose View Post
                            จัดวันเลยครับ ช่วง 11-14
                            สงสัยจะไม่ได้จัดแล้วล่ะเทสเองซะเลย 4G อยู่ที่ไฟ cpu vcc1.48v nb=1.45 นอกนั้น auto
                            เทส ภูเขาไฟ100% 1ชั่วโมง ok

Comment

5555+ ได้ละเหรอ อดเบียร์ล่ะ กรั๊กๆๆๆๆ

Comment

เสร็จล่ะ4gนิ่มๆ

Comment

Working...
                                X