Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสป็กผมควรเพิ่มหรือเปลี่ยนอะไรดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสป็กผมควรเพิ่มหรือเปลี่ยนอะไรดีคับ

คือว่าผมกะว่าจะเปลี่ยนบางอัน ช่วยดูว่าตัวไหนสมควรเปลี่ยนหรือเพิ่มมากที่สุดทีนะคับ
    เริ่มเลยละกัน
    Intel P.4 3.06 GHz
    RAM 512*256 ของ Kingston 2 ตัวเลย
    Geforce 6200 TC 128 MB DDR แย่อ่ะคับอันเนี้ย
    HD Seagate 80 GB SATA II 7200 Rpm
    บอร์ด Foxconn NF4SLI7AA 8KER..

ช่วยดูทีนะคับ

มีงบเท่าไหร่ครับ แต่จากที่ดูเพิ่มแรมเป็น 1 G ก่อนดีกว่าครับ แล้วค่อยเปลี่ยนการ์ดจอครับ

Comment

เปลี่ยนการ์ดจอก็ดีครับ แรม 768 ก็น่าจะเพียงพอแล้ว

Comment

เปลี่ยนการ์ดจอกับเพิ่มแรมคับ ได้ซัก1กิ๊กก็โอเคคับ

Comment

การ์ดจอควรใช้อะไรดีครับ แบบประหยัดแต่ได้ประโยชน์นะครับ เอ้อเรื่องแรมมันสำคัญกับการ
          เล่นเกมมั้ยครับ ช่วยตอบด้วย

Comment

- ก่อนอื่นต้องรู้งบก่อนนะครับถ้าประมาณซัก 2500-3000 บาทก้อแนะนำเป็น 6600 มือ2 นะครับ ลองหาดูเอา หรือถ้าเอามือ1 ดีๆหน่อยก้อแนะนำ 9550 ครับ คล๊อกดีๆ แรงเหมือนกันนะครับ
            - แล้วเรื่องแรมก้อสำคัญเหมือนกันครับ เกมส์บางเกมส์เด๋วนี้กินแรมมากเหมือนกันนะครับ อย่างน้อย 1G มีติดเครื่องไว้ดีสุดครับ ยกตัวอย่างนะครับ อย่างเกมส์ PREY นี่ก้อกินแรมครับ เพราะผมลงเครื่องที่ทำงาน ใช้การ์ด 7300GS/256 แรม512 cpu 3G กระตุกมาก มาเล่นที่บ้านเมื่อก่อนก้อใช้การ์ดตัวนี้แหละครับ 9550 คล๊อกได้ 450/460 cpu 2.8G แรม 1G ลื่นกว่ากันเยอะเลย ไม่มีกระตุกให้รำคาญเลย

Comment

เข้าใจแล้วครับ ถามอีกครับ เรื่องคล็อกการ์ดจอ ผมลองคล็อกเพิ่ม 20 MHz เฉพาะด้านบนไม่ใช่
              เมโมรี่การ์ดจอนะครับ คิดว่าการที่ผมทำข้างต้นนี่มันมากหรือน้อยกับการคล็อกของพี่อ่ะครับ แล้ว
              ช่วยบอกเทคนิคการคล็อกด้วยนะครับ กรุณาด้วยครับ..

Comment

Originally posted by bodinnarak View Post
                เข้าใจแล้วครับ ถามอีกครับ เรื่องคล็อกการ์ดจอ ผมลองคล็อกเพิ่ม 20 MHz เฉพาะด้านบนไม่ใช่
                เมโมรี่การ์ดจอนะครับ คิดว่าการที่ผมทำข้างต้นนี่มันมากหรือน้อยกับการคล็อกของพี่อ่ะครับ แล้ว
                ช่วยบอกเทคนิคการคล็อกด้วยนะครับ กรุณาด้วยครับ..
                หลักๆก้อตามนี้เลยครับ ผมก้ออ่านจากที่นี่แหละครับแล้วไปลองทำดู
                http://www.overclockzone.com/t_u_m/4...ck6/index.html

Comment

เปลี่ยนการ์ดจอก่อนเรยครับ

Comment

การ์ดจอนี่ทำไมตรงเมโมรี่ผมคล็อกแล้วเซฟแล้วอ่ะครับ พอรีสตาร์ทเครื่องทำไมถึงกลับมาเป็น
                    เหมือนเดิมอ่ะครับ คือทำตามของเว็บโอเวอร์คล็อกเรียบร้อยทุกขั้นแล้วอ่ะครับ แต่ไม่รู้เป็นอะไร
                    มีวิธีมั้ยครับ ผมกดเทสแล้วมันก็ได้นะ กรุณาตอบด้วยนะครับ

Comment

Working...
                    X