Announcement

Collapse
No announcement yet.

อันไหนจะดีและคุ้มกว่ากันครับ ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อันไหนจะดีและคุ้มกว่ากันครับ ช่วยที

ระหว่าง HD2900xt 1GB DDR4 กับ

HD4850 IceQ4 Turbo 512MB DDR3

อยากได้เมมเยอะๆ แต่กลัวว่ามันจะไม่คุ้ม ช่วยทีครับ

ถ้าผมนะผมเอา 4850 อะ รุ่นใหม่กว่า และ แรม 512 กับ 1 gb ไม่เห็นผลไรมาก ดูกระทู้ปักหมุดด้านบนประกอบครับ

Comment

4850 IceQ4 ดีกว่าทุกประการคับ เย็นกว่า สวยกว่า กินไฟน้อยกว่า แถมแรงกว่าด้วยคับ

Comment

HD4850 IceQ4 Turbo 512MB DDR3
        HD2900XT = HD3870

Comment

HD4850 ดีกว่าทุกด้านค่ะ (ยกเว้นแรม)
          แต่ 1GB นี่เกินความจำเป็นเลยนะ

Comment

โอ้วจริงหรอนี่ ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

แล้ว psu enermax 500w เอาอยู่ไหมคับ
            Last edited by 5-zigen; 4 Feb 2009, 17:58:23.

Comment

Originally posted by เพ็ญรินทร์ View Post
              HD4850 ดีกว่าทุกด้านค่ะ (ยกเว้นแรม)
              แต่ 1GB นี่เกินความจำเป็นเลยนะ
              ตามนั้น

Comment

Originally posted by 5-zigen View Post
                โอ้วจริงหรอนี่ ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

แล้ว psu enermax 500w เอาอยู่ไหมคับ
                ไหวครับ สบายมากๆ

Comment

แล้วถ้าเป็น 3870*2 หละ 500w เอาไหวมั้ย

Comment

Working...
                  X