Announcement

Collapse
No announcement yet.

โปรที่ใช้ จับภาพหน้าจอ ชื่อโปร อะไรคับ โหลดที่ไหนคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โปรที่ใช้ จับภาพหน้าจอ ชื่อโปร อะไรคับ โหลดที่ไหนคับ

โปรแกรมที่ใช้ จับภาพหน้าจอ ชื่อโปรแกรม อะไรคับ โหลดที่ไหนคับ

SnagIT ไช้ได้ครับ

Comment

http://www.techsmith.com

Comment

ลองดูตัวนี้ครับน่าจะใช้ได้

Code:
        http://www.thaicreate.com/description_information.php?id_ins=8

Comment

ปุ่ม Print Screen บน คีย์บอร์ด ง่ายสุด ๆ

Comment

ตัวอย่างผลของการ Capture หน้าจอผ่านโปรแกรม HyperSnap ครับ แต่โปรแกรม SnagIT มีความสามารถมากกว่านี้อีกครับแล้วแต่ชอบ

Last edited by jareonchai2; 4 Mar 2007, 14:58:49.

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              ปุ่ม Print Screen บน คีย์บอร์ด ง่ายสุด ๆ
              เอาบ้าง (ปุ่ม Print Screen) หิหิหิ
              จับภาพ ทั้ง จอเลย

Comment

ปกติจะใช้ ACDSee Photo Editor ถ้าฉุกเฉินก็ใช้ Ctrl+Print Screen นี่แหล่ะ

Comment

HyperSnap

Comment

Originally posted by inkkie View Post
                    ฉุกเฉินก็ใช้ Ctrl+Print Screen นี่แหล่ะ
                    กดแล้ว รูปมันไปขึ้นที่ไหนคะ?

Comment

Originally posted by voranand View Post
                      การกด Print Screen จาก คีบอร์ด

1. หลังจากกด Print Screen แล้วเปิดโปรแกรม world หรือ photoshop หรือแล้วแต่จะวางภาพที่โปรแกรมอะไรเปิดโปรแกรมรอไว้
                      2. กด ctrl+v หรือ edit----->paste ภาพก็จะออกมาครับ
                      Last edited by jareonchai2; 4 Mar 2007, 14:47:28.

Comment

ลองดูตามข้างบนครับ
                        Last edited by jareonchai2; 4 Mar 2007, 14:50:19.

Comment

Originally posted by voranand View Post
                          กดแล้ว หรือ ก่อนกด เปิดโปรแกรม paint [โปรแกรมสามัญประจำเครื่อง] รอไว้ได้เลย จากนั้นเลือก edit แล้ว paste หรือ กด ctrl + v ก็ได้ครับ

Comment

อุ๋ย ขอบคุณค่ะ ลองดูแล้วค่ะ ทำไมมันง่ายอย่างนี้...

Comment

ลองฟรีแวร์อย่าง FastStone Capture ก็ใช้ดีนะครับ ขนาดไฟล์แค่ 1.36 mb เองครับ
                              http://www.faststone.org/FSCaptureDetail.htm

Comment

Working...
                              X