Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอยถามเรื่องการ์ดจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอยถามเรื่องการ์ดจอ

สเปคในรูปหากอัพการ์ด จอสามารถดูหนัง 4 k ได้ไหมครับ เปิดดูยูทูป 4k ดูได้ปกติ แต่มาใช้ดูหนัง 4k กระตุกตลอด จึงอยาก อัพเดต การ์ดจอ ใส่เข้าไป ขอบคุณครับ

player อะไร ?

ลองเช็คการตั้งค่าดู

หรือลองไปใช้ player อื่น ๆ

Comment

จัด RX560 4GB 1FAN (มือสอง) สัก 1 ใบ ดู 4K ลื่นๆภาพสวยด้วย 1700 บาท (การ์ดจอค่ายแดงดูหนังภาพสวยกว่าเขียว)
      เพื่อสนใจเข้าไปดูของได้ครับ ราคาแบ่งกันเล่นถูกๆ
      Link ขาย = อาณาจักรการ์ดจอราคาถูกๆ อัพเดทราคาและของเข้าทุกวัน มีทั้งมือหนึ่งและมือสอง

Comment

ด้วยตัว igpu มันดู 4k ได้อยู่แล้วครับ

ลองเปลี่ยง player ดู เช็คการตั้งค่า hardware to decode
        หรือดูส่วนประกอบ codec เพิ่มเติม

อีกอย่างจะอัพเกรด vga card สำหรับดูหนัง 4k ผมแนะนำ GT1030 มากกว่า มือสองสุดประหยัด

Comment

Originally posted by JobCyber View Post
          จัด RX560 4GB 1FAN (มือสอง) สัก 1 ใบ ดู 4K ลื่นๆภาพสวยด้วย 1700 บาท (การ์ดจอค่ายแดงดูหนังภาพสวยกว่าเขียว)
          เพื่อสนใจเข้าไปดูของได้ครับ ราคาแบ่งกันเล่นถูกๆ
          Link ขาย = อาณาจักรการ์ดจอราคาถูกๆ อัพเดทราคาและของเข้าทุกวัน มีทั้งมือหนึ่งและมือสอง
          เนียนขายของละยังมโนอีก Report ดีมั้ยเนี่ย

Comment

Originally posted by Botvinnik View Post
            เนียนขายของละยังมโนอีก Report ดีมั้ยเนี่ย

Comment

ใช้ portplayer ยู่ครับ เด๋วลองตั้งค่าใหม่ดู ขอบคุณครับ หากตัว gpu ตามสเปคมันดูได้ คงเป็นที่การตั้งค่า พอมี โปรแกรม อื่นแนะนำไหมครับ

Comment

ไฟล์หนังอะไรครับ ที่กระตุก
                ลองระบุรายละเอียดมาครับ

pot player มันจะมี H/W S/W ตรงแถมล่าง
                ลองกดดูครับ

Comment

Working...
                X