Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ blue screen ครับ ดูให้ที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ blue screen ครับ ดูให้ที

ผมขอบรรยายอาการนิดนึงนะครับ
    ประมาณว่า ผมพึ่งซื้อคอมตัวใหม่มา(แบบประกอบ)
    โดยตัวเครื่องเป็น Q6600
    การ์ดจอ XFX 9800GTX
    RAM 4 GB

ซึ่งผมกำลังสงสัยว่า ทำไมเข้า rag เถื่อนจำพวก colo ไม่ได้(แทบทุก sv) มันจะขึ้น blue screen โดยมี error code 0x0000008E ครับ
    ในขณะที่ data ที่เอาไว้ใช้เปลี่ยน ip กลับเข้าได้ rag จริงก็เข้าได้ครับ และเกมอื่นๆก็เ้ข้าได้ไม่มีกระตุกหรือผลข้างเคียงใดๆเลย เช่น Crysis Turok Pb Dota เป็นต้น

คาดว่าเกิดมาจาก Windows หรือตัวเกมหรือ Hardware ครับ

ช่วยชี้แนะทีครับ

ดันครับ ช่วยตอบทีครับ

Comment

มันมีขึ้นชื่อไฟล์ .sys รึเปล่า??

Comment

น่าจะเป็นกับ windows

Comment

Working...
        X