Announcement

Collapse
No announcement yet.

E8400->ASUS P5QL-EM ลากไม่ไปเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E8400->ASUS P5QL-EM ลากไม่ไปเลยครับ

E8400
    ASUS P5QL-EM
    KingMax 2GB*2(1066)

ลองดูใหม่ดิ มันได้แค่นี้จริงๆ 3.24

cpu360*9 +อีก1 ใช้ไม่ได้ DRAM 864 ทด5:6 pci Ex 105 <ต้องฟิกตัวนี้เท่านั้น ถ้าเป็น Auto ไม่ทำงาน
    mem 2.10
    NB 1.3
    CPU V 1.2
    Last edited by combat13; 7 Feb 2009, 09:49:58.

แนวทาง

Comment

ASUS P5QL-EM บอร์ดตัวนี้ไม่ ai tweaker น่ะครับ ที่ผมทดแรมได้คือ เข้าไปแก้ SPD เป็นเซ็ตเองน่ะครับ มีอย่างอื่นแนะนำมั่งมั้ยครับผม
      ขอบคุณครับ

Comment

มี
        เปลี่ยนเมนบอร์ด เอิ๊กๆๆๆ

Comment

มีแนวทางอื่นมั้ยครับ ผมก็คิดอยู่เหมือนกัน อ่ัะ เหอะๆ รอตันจริงๆก่อนครับ

Comment

Q ขึ้นไปดีกว่านะ

Comment

P5Q Pro, P5Q Deluxe

Comment

กรรม ถึงขั้นเปลี่ยนบอร์ด ลองเล่นดูก่อนท่าน

Comment

มันน่าจะตันแล้วละครับท่าน มีใครเคยเล่นตัวนี้มั่งมั้ยครับ ASUS P5QL-EM เหอะๆ ไม่งั้นผมก็จะเปลี่ยนบอร์ด บอร์ดซื้่อ มา ผ่านไป10วันเองครับ มีใครสนใจซื้อมั้ยครับ ขายให้เลย ใครจะเอาเดียวถ่ายรูปลงให้ดูครับ ประกัน3ปี/synnex

Comment

ลองหาไบออสใหม่ๆมาลงคับ
                    ถ้าไม่ไปจิงๆ ก้อหา setFSB มาลากเล่นๆในวิโดว์

Comment

อัพไบออส ล่าสุดแล้วครับผม มันลาก ก้ลากบัสไปได้แค่นิดเดียว ได้สุดๆคือ 3.24G น่ะครับ มากกว่านี้ลากไม่ไปแล้วครับ ตัน ขายครับขายๆ เหอะๆ

Comment

โอ๊ะ เจอ เหมือน กัน เลย ครับ แต่ ของ ผม เป็น e7400 ลาก ไป ส่ง ได้ แค่ 3.74 เสถียร ถึง บ้าน ปลอดถัย

ไป ได้ ถึง 3.81 แต่ เริ่ม งอ แง เห็น ด้วย กับ การ เปลี่ยน บอร์ด อย่าง ยิ่ง ครับ

ผม จะ ลอง MSI ดู ครับ อิอิ

Comment

ไม่ลองไปเล่น DFI หรอครับ

Comment

ลืม บอก ขยับ PCI-E Freq ขึ้น ไป ครับ ไฟ แรม ต้อง พอ ดี ๆ NB 1.388 ไป เลย

Comment

มีใครแนะนำ อะไรอีกมั้ยครับผม

Comment

Working...
                              X