Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับ อยากหาพัดลม มาดับร้อนหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับ อยากหาพัดลม มาดับร้อนหน่อย

อยากหาไรมาคายร้อนให้ 4850 หน่อยครับ เพราตอนนี้ มันไป ร้อยนิดๆ ละ เหอะๆ

กลัวจะพังซะก่อน เหอะๆ

ช่วยเเน่ะนำด้วยคร้าบ ท่านนๆ

ขอบคุณมากคร้าบบบ

แก้ไขเบื้องต้นด้วยการปรับรอบพัดลมเพื่มก่อนเลยครับ

Comment

อ่อ ผมปรับเเล้วครับ ตอนนี้ใช้อยู่ 90% ครับ มันก็ลง มาอบู 99 บาง ร้อย หน่อยๆ บ้างอะครับ ปรับ 100% มัน ก็ลง
      นิดหน่อยเอง ทำไงดีครับ

Comment

ตอนนี้ เปิดเครื่องมาเล่นเนตเล่นเอ็มครับ ปรับรอบที่ 80% ครับ อยู่ที่ 58 องศา

ร้อนไปไหมครับ หรือว่ากาดจอผมพัง

Comment

Originally posted by buffalo555 View Post
          ตอนนี้ เปิดเครื่องมาเล่นเนตเล่นเอ็มครับ ปรับรอบที่ 80% ครับ อยู่ที่ 58 องศา

ร้อนไปไหมครับ หรือว่ากาดจอผมพัง
          ปกติ นะ ถ้า idle 55-60

Comment

ช่วยเเน่นำหน่อยครับ ถ้าจะซื้อ ระหว่าง THERMALRIGHT HR-03 GT กับ T-RAD อะครับ เอาตัวไหนคุ้มกว่ากันครับ

Comment

Originally posted by buffalo555 View Post

ถ้าให้เดานะผมว่าของท่านนี่การ์ดRef.แน่ๆใช่มะ หุหุ ถ้าใช่ก็เริ่มปกติละครับพัดลม 80% 58องศา

ส่วนTHERMALRIGHT HR-03 GT กับ T-RAD เค้าว่าตัวหลังเย็นกว่านะครับ แต่ก็รู้สึกว่าจะแพงกว่า(นิดนึง)และตัวหลังตอนติดตั้งใช้งานจะกินพื้นที่น้อยกว่าด้วยเช่นกัน
              2ตัวนี้เวลาซื้อมาไม่มีพัดลมแถมแต่ตัวซิ้งจะแถมคลิบล๊อกพัดลมมาให้ ดังนั้นถ้าเอามาใช้งานแล้วต้องหาพัดลมมาใส่เพิ่มเอง

T-rad

Comment

ผมสนับสนุน t-rad

ก่อนหน้านี้ผมก็ เปิดรอบพัดลมที่ 70 idelร้อนไป 80 กว่าๆ full ปาไป 100 นิดๆ

พอเปลี่ยนมาใช้ t-rad idel ที่ 38-40 ตามอุณหภูมิปัจจุบัน full ไม่เกิน 44-45 ครับ ^^

Comment

โอ ขอบคุณคร้าบ

Comment

..........

Comment

Working...
                    X