overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24

Thread: ว่าด้วยเรื่อง NB BenQ S41 ครับ

OverclockZone Member mikisung's Avatar

Default ว่าด้วยเรื่อง NB BenQ S41 ครับ

อยากถามว่าทำไมกาดจอ(GS8600M)ของเครื่องนี้มันอัพจากเวบ Nvidia ไม่ได้เลยทำไมต้องอัพจากเวบbenq อย่างเดียว เพราะว่าเล่นเกมไปแล้วมันก็หลุดตลอดเลย แล้วเกมให้อัพไดรเวอร์ โหลดมาแล้วก็อัพไม่ได้ ต้องโหลดของเวบ benq อย่างเดียวแล้วในเวบก้เปนรุ่นเก่าเล่นไปก้หลุด เปนหลายเกมมากเลยครับ

ช่วยทีครับ

OverclockZone Member

ปกติผมอับเดต driver ใหม่ๆ จากเว็บนี้อะคับ www.laptopvideo2go.com
    คนใน OCZ เนี่ยแหละ เห็นเค้าแนะนำกัน
    ของ BenQ มันน่าจะเก่ามากกแล้ววอะนะคับ (มั่ง)

OverclockZone Member mikisung's Avatar

หรือว่าช่วยหาให้ทีได้ไหมครับของ BenQ S41 gs8600m อ่ะครับ ผมหามาหลายเวบแล้ว ไม่เคยเจอลยนอกจากของเวบbenq แต่มันเก่ามาก แล้วโหลดจากเวบอื่น ตอนลงมันก็บอกว่าไม่เจออุปกรณ์ อ่ะครับ
    Last edited by mikisung; 4 Feb 2009 at 23:18:22.

OverclockZone Member Violent's Avatar

ใช้ 177.7 อยุ๋ เดียว uplode แล้วจะมาแปะให้ละ กันง่ายดี

ไม่ใหม่ แต่ใช้ดี หรือถ้าต้องการตัวใหม่ จะเอาไปลองเองกะบอกนะ เดียวทำลิ้งให้

Quote Originally Posted by Violent View Post
    ใช้ 177.7 อยุ๋ เดียว uplode แล้วจะมาแปะให้ละ กันง่ายดี

ไม่ใหม่ แต่ใช้ดี หรือถ้าต้องการตัวใหม่ จะเอาไปลองเองกะบอกนะ เดียวทำลิ้งให้
    ตัวไหนก็ได้ครับที่เปนของ benq s41 gs8600m อ่ะครับ เพราะผมเล่นเกม ไรก้ไม่ได้เลย หลุดบ้าง ติดบัคบ้าง อยากจะบ้าเลยครับท่าน
    ขอบคุงมากครับ nbผมไม่ค่อยถนัดอ่ะครับ พี่คิดว่าตัวไหนดีก็ช่วยจัดทีครับ
    ขอบพระคุณมากครับ

OverclockZone Member Violent's Avatar

ได้ละ
    ลองเอาไปใ้ช้ดูนะ
    177.70-xp32-[Guru3D.com].exe
    http://www.tempf.com/getfile.php?fil...dos-executable

เวปฝากไฟล์ รกนิด กด download now ที่อยุ๋ ตรงกลาง ระหว่าง โฆษณา ตรงกลางจอนะ ดุดีๆ มันฟรีนิได้ตั้ง 100m - -'

ก็ ใช้อยุ่เอง S41-322

แต่ลืมถามใช้ os อะไร เหอๆ
    Last edited by Violent; 5 Feb 2009 at 00:46:16.

Quote Originally Posted by Violent View Post
    ได้ละ
    ลองเอาไปใ้ช้ดูนะ
    177.70-xp32-[Guru3D.com].exe
    http://www.tempf.com/getfile.php?fil...dos-executable

เวปฝากไฟล์ รกนิด กด download now ที่อยุ๋ ตรงกลาง ระหว่าง โฆษณา ตรงกลางจอนะ ดุดีๆ มันฟรีนิได้ตั้ง 100m - -'

ก็ ใช้อยุ่เอง S41-322

แต่ลืมถามใช้ os อะไร เหอๆ

xp32 bit sp3 ครับ
    ชอบคุณมากจิงๆๆนะครับ

แล้วตกลง ลงได้มะ รายงานผลนิด

Banned
    ห้างซีคอน สแควร์ ย่านศรีนครินทร์

ผมแนะนำ 185.20 ดีกว่าไหมครับ ใช้ไม่มีปัญหาเลยนะครับ ลื่นดีส่วนตัวชอบมากครับ

แล้วตกลง ลงได้มะ รายงานผลนิด
    ขอโทษครับที่มาตอบช้าเมื่อวานนั่งทำงานอยู่

ลงได้ครับผมเล่นแล้วไม่หลุดแล้วครับ
    ขอบคุณมากครับ

OverclockZone Member jehuty's Avatar

ชอบ 185.20 เหมือนกันครับ ลื่นมากมาย

OverclockZone Member {Paker}'s Avatar

ดีใจด้วยครับ พวกกัน

OverclockZone Member

ที่เวป nvidia

มานมีไดร์เวอร์สำหรับโน๊ตบุ๊คละนิ

รุ่น 179.**

แต่ตอนนี้ใช้185.20

Quote Originally Posted by `OnG View Post
    ที่เวป nvidia

มานมีไดร์เวอร์สำหรับโน๊ตบุ๊คละนิ

รุ่น 179.**

แต่ตอนนี้ใช้185.20

ช่ายครับ ในเวบมี แต่ผมลงไปแล้วอ่าครับ benq ของผมมันบอกว่าไม่เจออุปกรณ์
    ผมก็เลยให้เเพือนๆๆชาวocz มาช่วยครับ

ขอบคุณพี่ๆๆที่ช่วยผมอีกทีครับ

Banned
    ห้างซีคอน สแควร์ ย่านศรีนครินทร์

Quote Originally Posted by mikisung View Post
    ช่ายครับ ในเวบมี แต่ผมลงไปแล้วอ่าครับ benq ของผมมันบอกว่าไม่เจออุปกรณ์
    ผมก็เลยให้เเพือนๆๆชาวocz มาช่วยครับ

ขอบคุณพี่ๆๆที่ช่วยผมอีกทีครับ
    เอา Driver ตัวนั้นมาเดี๋ยวผมเขียน Driver เวอร์ชั่นนั้นให้ครับ ผมเขียน Driver การ์ดจอ Nvidia เป็น เขียนใช้อยู่ครับ รุ่นของผมก้อเป็นเหมือนกันลงแล้งบอกไม่ Support ที่ไหนได้ มันไม่เขียนของ 9500M GS ลงไป แต่ดังมีทุกรุ่นอื่นไม่มีของผม งงครับ เขียนเองซะเลย โดยใช้เวอร์ชั่นนั้นล่ะ เขียนจนคะแนนเยอะกว่าเว็บที่เอามา Review ซะอีก อิอิอิ มีสูตรบอกไม่ได้ เรียนรู้เองครับ โค๊ตเยอะอยู่พอสมควรส่งมาที่ n_gage30@hotmail.com นะครับเดี๋ยวเขียนให้ครับ อิอิอิ

OverclockZone Member oz777's Avatar

Quote Originally Posted by vampires101 View Post
    เอา Driver ตัวนั้นมาเดี๋ยวผมเขียน Driver เวอร์ชั่นนั้นให้ครับ ผมเขียน Driver การ์ดจอ Nvidia เป็น เขียนใช้อยู่ครับ รุ่นของผมก้อเป็นเหมือนกันลงแล้งบอกไม่ Support ที่ไหนได้ มันไม่เขียนของ 9500M GS ลงไป แต่ดังมีทุกรุ่นอื่นไม่มีของผม งงครับ เขียนเองซะเลย โดยใช้เวอร์ชั่นนั้นล่ะ เขียนจนคะแนนเยอะกว่าเว็บที่เอามา Review ซะอีก อิอิอิ มีสูตรบอกไม่ได้ เรียนรู้เองครับ โค๊ตเยอะอยู่พอสมควรส่งมาที่ n_gage30@hotmail.com นะครับเดี๋ยวเขียนให้ครับ อิอิอิ
    ท่านทำไงครับท่าน ผมโหลด ตัว 18520_vista มาลงบน vista S41 ก็ลงไมได้ งง

http://laptopvideo2go.com/forum/inde...howtopic=22522

OverclockZone Member gimkim's Avatar

ต้องโหลดตัว iniที่เขาแก้แล้วมาใส่อะครับ
    แล้วเข้าไปตรงdevice managerเลือก update driver แล้วbrowseหาไฟล์.iniเอง
    ใช้ตัวsetupของมันไม่ได้อะครับมันจะบอกไม่เจอ

OverclockZone Member ood's Avatar
    บางบอน เกาะสมุย ^_^

Quote Originally Posted by vampires101 View Post
    ผมแนะนำ 185.20 ดีกว่าไหมครับ ใช้ไม่มีปัญหาเลยนะครับ ลื่นดีส่วนตัวชอบมากครับ
    ขอLilk ด้วยครับ

Banned

Quote Originally Posted by gimkim View Post
    ต้องโหลดตัว iniที่เขาแก้แล้วมาใส่อะครับ
    แล้วเข้าไปตรงdevice managerเลือก update driver แล้วbrowseหาไฟล์.iniเอง
    ใช้ตัวsetupของมันไม่ได้อะครับมันจะบอกไม่เจอ
    แต่ผม Setup ได้ครับทำเองโม้ใหม่ การ Add ฟังก์ชั่นบางตัวเปิดไม่ได้ครับ ลองหมดแล้วครับ

OverclockZone Member ood's Avatar
    บางบอน เกาะสมุย ^_^

แต่ผม Setup ได้ครับทำเองโม้ใหม่ การ Add ฟังก์ชั่นบางตัวเปิดไม่ได้ครับ ลองหมดแล้วครับ
    ทํางัยครับท่านบอกหน่อยครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks