Announcement

Collapse
No announcement yet.

----ขอถามความคิดเห็นจากทุกคนครับ เรื่อง vga----

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ----ขอถามความคิดเห็นจากทุกคนครับ เรื่อง vga----

1. จิงไหมครับที่การ์ดจอของ ATI มันมีปัญหาด้านไดร์เวอร์เดียวลงไม่ได้มั้ง เดียวเล่นค้าง เดียวจอมืด และอะไรหลายอย่าง
    2. NVIDIA ล่ะมันมีปัญหาอะไรบ้าง
    3. มีงบ 5500-7000+นิดหน่อย จะเลือกตัวไหนรุ่นไหนดีคับ (เน้น his กับ xfx) เอาไว้เกมส์ใหม่ๆได้ทุกเกมส์ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องเทคนิคในการปรับแต่งสักเท่าไร ช่วยแนะนำด้วยครับ

1 ไม่รู้เหมือนกัน
    2 ที่ใช้อยู่ก็ปรกติดี
    3 xfx 9800gtx+ ราคา 6900

ปล.กระทู้ล่ิอแหลมไปหน่อยนะ อิอิ^^

Comment

1./2.มันก็มีปัญหาเหมือนกันแหละ แต่ Nvidia อาจจะน้อยกว่า
      3.4850/9800GTX+

Comment

ปัญญาก็คือ ลื่นหัวแตก เย็บแผลไปหลายเข็ม เจ็บระบมชิบห๋าย

ขำขำ ๆ ครับ ไว้เจอแล้วจะมาบอกนะ (คงจะเจอ)

Comment

1.มีปัญหาบ้างกับ บางเกมส์เล็กน้อย driver ตัวหลังๆ ทำออกมาดีนะ
          2.ด้าน nvidia ปัญหาก้เยอะ ไม่ได้แพ้ nvidia หรอกคับแต่บางปัญหาแค่ไม่เจอกับตัวเอง เลยคิดว่ามันไม่มีหรือน้อย
          3.9800gtx+ คับ

Comment

ati ตั้งแต่ driver 8.xx นี้ ผมว่าก็ไม่ค่อยเจอปัญหาแล้วนี้

ตั้งแต่เล่นเกมส์ ด้วย ati ยังไม่เจอปัญหาเลย

งงเหมือนกัน
            มีแต่เสียงลือเล่าอ้าง - -

Comment

ขอบคุณคับ

Comment

ไม่เป็นไร ^^

Comment

เนียนไปตามด้านบน

Comment

Powercolor HD4850 PCS DDR4 6390 บาท อ้างอิงราคาจาก Busitek ถ้าชอบค่ายเขียวก็ตามข้างบน

Comment

อยากได้การ์จอสักตัวหนึ่ง เอาไว้ดูหนัง กับ photoshop ช่วยแนะนำทีครับนะครับ (งบน้อย)

และมีปัญหาที่ vista การ์ดจอ ออนบอร์ด ปรับไปที่ 1440 x 900 ไม่ได้ แต่ XP ปรับได้

Comment

1.ตั่งแต่ใช้มา สามรุ่น 1600 3650 4670 ไม่เคยมีปัญหาไรเลยครับ
                        2.ตั่งแต่ใช้มา สองรุ่น 6200 8600 ปัญหาคือ ดูหนังไม่แจ่ม(ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ)
                        3.NVIDIA เลยครับไว้เล่นเกมส์ (ส่วนผมเล่นเกมส์ได้เน้นดูหนังแจ่ม ATi คริคริ)

Comment

512/ATI 3450 ตัวนี้พอดี จะใช้ photoshop ไหวไหมคับ ภาพจะออกมาสมจริงไหม
                          Last edited by jams; 6 Feb 2009, 07:38:20.

Comment

Working...
                          X