Announcement

Collapse
No announcement yet.

E6600ร้อน 55-57องศาผิดปกติไหมไม่ได้ทำอะไรเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E6600ร้อน 55-57องศาผิดปกติไหมไม่ได้ทำอะไรเลย

E6600ร้อน 55-57องศาผิดปกติไหมไม่ได้ทำอะไรเลย 6600ของคุณร้อนเท่าไรกัน

ผมว่าผิดนะถึงจะไม่ได้ใช้ intel ก็เหอะ
    overclock เยอะๆตอน Full load ยังไม่เกิน55เลย
    ปกติก็ 35-40

Comment

แย๊กกกกร้อนแรงมากผม e6300 อยู่ที่ 40-50 ผมว่าซิ๊งไม่แน่นอ่าคับชัวๆเลยลองจับดูว่าร้อนป่าวถ้าไม่ร้อนแสดงว่าไม่แน่นคับ ไม่ก็ซิลิโคนคับใช้ทิชชู่เช็ดของเก่าที่ cpu+ซิ๊ง ให้หมดแล้วทาใหม่โลดคับ

Comment

จ๊าก ๆ ร้อนจังอ่า ปกติแล้ว E 6xxx มันเย็นนะครับ ลองเช็คซิ้งกับซิลิโคนดูได้เลยครับ ว่าแนบสนิทดีรึปล่าวครับ ขนาดของผม PD 945 @ 4 GHz ยัง 42 Idle 50 Full เลยครับ

Comment

ผมคิดว่าร้อนไปหน่อยนะ แต่ก็ไม่เคยใช้นะ
          แต่เห็นบางท่าน O/C 3.XX ยังแค่ 40-50c เอง

Comment

ท่านใช้ MB ตัวไหนล่ะครับ ถ้าเป็นพวก ASUS P5B Deluxe ก็ถือว่าปกติครับ

Comment

MB DFI 975X/G

Comment

เปลี่ยนตัวระบายความร้อนใหม่ซะครับ

Comment

ร้อนไปนิด นะครับ ใส่เคสปิดฝาไม่มีแอร์รึปล่าว ถ้าใช้ก็อย่าไปกังวลมากไม่ร้อนเท่าไหร่หลอกครับ

ของผมคล๊อกไป3.6 ขนาดเปิดฝาเอาพัดลมเป่า ใส่ซิ้งใหญ่ๆแต่ไม่มีแอร์นะ อุณหภูมิอยุ่ที่44-56ได้มั่ง
                  ครับ

ส่วนPD930@4.3 ของผมนี่ร้อนแถบหม้อน้ำระเบิดเลย ถ้าไม่เปิดแอร์นี่ idle60+ ตลอด เหอๆ แต่ไม่พังไม่แฮง ยังแรงดีอยู่

Comment

55+ นี่ร้อนเกิน ถ้า fullload ไม่ 75+ รึนี่

Comment

ของผมตามลายเซ็น idel อยู่ที่ 43 Full load อยู่ที่ 53 Silnk เดิมนะคับ

Comment

เหอะๆๆ เปิดแอร์ก็ประมาณ 35 - 40 ก่านิดๆๆ ถึงไม่เปิดแอร์ก็ไม่เคยเกิน 50 อ่าครับ ซิงเดิมของมันเลย ลองเช็คตามที่ท่านอื่นเค้าบอกก่อนครับ

Comment

น่าจะตรวจสอบ Heat Sink ครับ ของหลานผม E6600 ปกติไม่ได้คล็อคอะไร Idel 32-36 Full Load 41-46 ประมานนี้ครับ สเปคเขาใช้กับ
                          Asus P5B-E ครับ

Comment

ของผมก้อ 6600 อ่ะ เเต่ไมมัน ตั้ง 70+ ยังไม่ได้ clock เลยอ่ะคับ

Comment

ความร้อนยังกับเล่นกลางแดดแน่ะ
                              อ้อ ผมมีเรื่องแนวๆนี้เหมือนกันครับ
                              ใช้ E6300 อยู่ตอนแรกไม่ oc ซักนิด อยู่ที่ 35-40
                              สักพักพอผมย้ายที่วางคอมไปไว้อีกที่เปลียนเป็น 42-47 ไปเลย
                              ต่อมาอยากลองเลยค่อยๆย้ายคอมไปรอบๆบ้านแล้ววัดดู(คราวนี้ Idle @ 2.5GHz)(ไม่เปิดแอร์เพราะบางห้องไม่มี)
                              หน้าบ้าน(ทิศตะวันออกเฉียงเหนือ) 43-45
                              หลังบ้าน(ทิศตะวันตกเฉียงใต้) 45-48
                              ห้องรับแขก(ทิศตะวันออก) 38-41
                              ห้องอาหาร(ทิศเหนือ) 44-48
                              ห้องนอนผม(ทิศตะวันตก) 49-52

ดูเหมือนว่าทางตะวันออกคอมจะเย็นกว่านะครับ หรืออาจมีปัจจัยอื่นๆอีก(+เซ็นเซอร์เพี้ยน) แต่ผมคิดไม่ออก
                              ดูเหมือนว่ามันจะเกิดจากการที่ดวงอาทิตย์ตกทางตะวันตกนะ(แต่อธิบายไม่ถูก)

Comment

Working...
                              X