Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบแปดพัน .. กับ lcd 19" .. ยินดีรับฟังทุกความคิดเห็นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบแปดพัน .. กับ lcd 19" .. ยินดีรับฟังทุกความคิดเห็นครับ

ใช้ BENQ FP73G มา 2 เดือนกว่า ก็รู้สึกประทับใจ

ทีนี้ เลยอยากขยับขยาย ไปใช้ 19" นิ้วแล้วล่ะ จะได้ใช้อีกนานๆ

(ส่วนตัวที่ใช้อยู่ ก็ลงขายไปเรียบร้อยแล้วครับ .. รอนัดส่งให้กับเจ้าของท่านใหม่ วันอาทิตย์นี้)

ก็กำหนดงบไว้ 8000 บวกสุดๆ ได้อีกซัก 200
    มีตัวไหน ที่แต่ละท่าน คิดว่าจะน่าตัดสินใจซื้อ ในงบที่ผมกำหนดไว้บ้างครับ

จะ 19" ธรรมดา ก็ได้ หรือ 19" wide ก็ได้ (จะไปตัดสินใจอีกที ในตอนซื้อ)

รบกวนนิดนึง.. ขอราคาปัจจุบัน โดยสามารถซื้อได้ที่ร้านไหนด้วย .. (จะไปซื้อวันอาทิตย์นี้ ..) จะพันทิพย์ หรือ ฟอร์จูน ก็ได้

ขอบคุณล่วงหน้า สำหรับ ทุกๆ ความคิดเห็นครับ ..

BENQ FP92W

Sumsung 940BW

Comment

ตอนนี้เครื่องที่ทำงานใช้ Philips 170s อยู่ครับ มีอาการภาพซ้อนอยู่บ้างเป็นบางที
      บางครั้งกด reset ก็ไม่หาย หรือกด Auto ก็ไม่หาย ต้ัองถอดสายสัญญาณออกแล้วต่อใหม่
      ช่วงนี้ไม่ค่อยเป็น คงรอดูอาการซักพักครับ ใช้มาได้ 2 เดือนแล้ว

ส่วนเครื่องที่บ้าน กำลังจะซื้อเหมือนกันครับ เล็งของ SAMSUNG จอ Wide เอาไว้

Comment

samsung932B 8000พอดีเลย เห็นมีอยู่ร้านนึงสีขาวงามสุดๆ(ไปมาอาทิตย์ที่แล้วนะไม่รู้หมดยัง)

Comment

ใช้ BenQ ต่อเลยครับ ว่าจะสอยอยู่เหมือนกัน เก็บเงินอยู่ อิอิ แต่ผมกะ 17" พอ งบน้อย

Comment

fp93g x อยากได้สุดๆ .. งบไม่ถึง .. ตัวเดิมที่จะขาย ได้ ห้าพัน ต้องเพิ่มอีกเกือบเท่าตัว

fp91g x กับ fp92w ตอนนี้เท่าไหร่ครับ เป็นตัวเลือกๆๆ

Comment

190cw ฟิลิป ใช้อยู่ก็เวิคครับ

Comment

ฟิลลิปส์ .. ดูสเปคคร่าวๆ จาก www.thanni.com .. ก็น่าสนใจดีครับ .. เก็บเป็นตัวเลือกอีกตัว

Comment

ViewSonic

VA1912w ก็โอเคดี

Comment

http://www.thanni.com/index.php?main...oducts_id=3671
                    ตัวนี้มะแต่ไม่ wide นะ

Comment

วันจันทร์ที่ 5 มีนาไปเดินที่พันธ์ทิพย์งามวงศ์วาน ร้าน it city ขาย acer รุ่น 1951c 19นิ้ว
                      brightness 400 cdm2 contrast 700:1 responsetime 4 ms จอกระจก DVI แถมสายมาในกล่อง ราคา 8990บาท สุดยอด แบกกลับบ้านเลยทนไม่ได้

Comment

แวะมารายงานความคืบหน้าครับ .. ลองเดินๆ หาดูแต่ละรุ่นที่แนะนำมาจนครบ .. (1951c ก็ไปเล็งๆมาเหมือนกัน) .. ก็ตัดสินใจ เอาเป็นตัวที่อยู่ในงบดีกว่า
                        ... สรุปว่า ได้มาเป็น PHILIPS 190CW .. ที่ราคา 6850 .. จากร้านที่ชั้น 4 พันทิพย์
                        ใช้งานมา 3 วันแล้ว .. พบ hotpixel ใกล้ๆ มุมซ้ายล่าง 1 จุด .. (จริงๆ ภายใน 7วัน เปลี่ยนตัวใหม่) แต่ก็กำลังคิดๆ ว่าถ้าไม่เป็นเพิ่ม ก็อาจจะไม่เอาไปเปลี่ยน (กลัวไปเปลี่ยนมา แล้วใช้ๆไป เจอเป็น deadpixel ล่ะแย่เลย)
                        ส่วนเรื่องสีสัน .. ก็พอใช้ครับ .. เล่น nfs carbon ก็เป็นปกติดี

ขอบคุณทุกๆ ความเห็นครับ ..

Comment

Working...
                        X