Announcement

Collapse
No announcement yet.

+++ใช้ CPU Athlon 64X2 จำเป็นจะต้องใช้กับ Windows 64 bit หรือเปล่าครับ+++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• +++ใช้ CPU Athlon 64X2 จำเป็นจะต้องใช้กับ Windows 64 bit หรือเปล่าครับ+++

ตามนั้นเลยครับ มันจำเป็นมั้ยว่าเราจะต้องใช้กับ windows 64 bit หรือว่าประสิทธิภาพไม่ต่างกันเลยเมื่อเทียบกับ windows ที่ใช้กันทั่วไป
    Last edited by toon09; 5 Feb 2009, 02:16:02.

แล้วแต่ครับ ได้ทั้ง X86 กับ X64 แต่ถ้าใส่แรม 4 กิ๊ก ขึ้นก็เล่น 64 ไปเลยครับ

ปล. แต่ Software ส่วนมากรองรับ X86 อยู่นะครับ

Comment

มันไม่เต็มประสิทธิภาพ CPU เท่านั้นเอง

แต่ผมก็ยังใช้ xp 32bit อยู่ดีแหละ

จะใ้ช้ vista64 ก็แรมไม่พอ จะใช้ xp64 ก็มีปัญหา (ลงแล้วมันหน่วงอย่างแรง) ต้องรอ sp2

Comment

Working...
      X