Announcement

Collapse
No announcement yet.

Rx 580 8gb ร้อน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Rx 580 8gb ร้อน

มีท่านใดใช้การ์ดจอ Rx 580 แล้วตอนเล่นเกม gpu koad 100% แล้ว อุณหภูมิ 85-87องศา เหมือนผมบ้างไหมครับ แต่ตอนไม่ได้เล่นเกมก็ปกตินะครับ

ร้อนนรกแตกเสียแล้วซื้อต่อ 5 บาท

Comment

ซิลิโคลนกากครับ แกะออกมาแข็งมาก rx 580 นี้แหล่ะเคยซื้อการ์ดเหมือง เคยร้อนราวๆ 84-85 ทาใหม่เหลือ 73-75

Comment

Originally posted by H2OPlUS View Post
        ซิลิโคลนกากครับ แกะออกมาแข็งมาก rx 580 นี้แหล่ะเคยซื้อการ์ดเหมือง เคยร้อนราวๆ 84-85 ทาใหม่เหลือ 73-75
        Originally posted by THEFOOL View Post
        ร้อนนรกแตกเสียแล้วซื้อต่อ 5 บาท
        เดี๋ยวลองดูนะครับ แล้วประกันจะหมดไหมครับ หรือเอาไปเคลมเลยดี

Comment

แบรนไรครับ ให้เดาเล่นๆ Gigabyte ?

Comment

Asus rx 580 strix top ครับ

- - - Updated - - -

Originally posted by good11 View Post
            แบรนไรครับ ให้เดาเล่นๆ Gigabyte ?

Comment

Originally posted by tiwlystark View Post

Asus ตัว 580 เป็นซิ้งแบบใหม่ หนาขึ้นนะครับ ทำไมมันร้อนขนาดนั้น
              Asus RX Vega 64 ของผมยังร้อนไม่ถึง 80 องศาเลยครับ คือค่าดั้งเดิมพัดลมมันปรับมาต่ำครับ
              เราต้องปรับเองให้มันวิ่งรอบสูงๆ

Comment

Originally posted by H2OPlUS View Post
                ถ้าหาซื้อของผ่านงานเหมืองต้องหารุ่นไม่มียันต์กันแกะ จะปลอดภัยกว่า
                Originally posted by good11 View Post
                Asus ตัว 580 เป็นซิ้งแบบใหม่ หนาขึ้นนะครับ ทำไมมันร้อนขนาดนั้น
                Asus RX Vega 64 ของผมยังร้อนไม่ถึง 80 องศาเลยครับ คือค่าดั้งเดิมพัดลมมันปรับมาต่ำครับ
                เราต้องปรับเองให้มันวิ่งรอบสูงๆ
                RX580 ไหนเขาว่าเย็นกว่า RX480 (แต่กินจุกว่าเดิมเยอะ)

Comment

ปรับเป็น100%ก็เหมือนเดิมครับ ตอนเล่นเกม สงสัยคงต้องเคลม

Originally posted by lookdook View Post
                  ถ้าหาซื้อของผ่านงานเหมืองต้องหารุ่นไม่มียันต์กันแกะ จะปลอดภัยกว่า

RX580 ไหนเขาว่าเย็นกว่า RX480 (แต่กินจุกว่าเดิมเยอะ)
                  ตัวนี้มีหนะสิครับ T___T

Comment

ของผม Sapphire rx580 ปรับรอบพัดลมเองเต็มที่ 65

Comment

ของผม rx480strix ลง Tweak ll กับ radeon adenalineเวอร์ชั่นใหม่ ไม่เกิน70องศา

ลองคลิ๊กขวาเลือก สมดุล หรือ ประสิทธิภาพ ดูครับ

Comment

Originally posted by tiwlystark View Post
                        ปรับเป็น100%ก็เหมือนเดิมครับ ตอนเล่นเกม สงสัยคงต้องเคลม

ตัวนี้มีหนะสิครับ T___T
                        จะรับเคลมหรือเปล่า เพราะการ์ดใช้งานได้อยู่ ไม่มีภาพแตกภาพลายหรือจอดำ
                        ทางลมในเคสเป็นอย่างไร

Comment

Originally posted by MooNoiOCZ View Post
                          จะรับเคลมหรือเปล่า เพราะการ์ดใช้งานได้อยู่ ไม่มีภาพแตกภาพลายหรือจอดำ
                          ทางลมในเคสเป็นอย่างไร
                          ไม่ได้ปิดฝาเคสครับ เล่นห้องแอร์อุณหภูมิ 24?c

Comment

ซื้อมา มือ1 หรือซื้อต่อมือ2 มาคับ งานเหมืองรึเปล่า มันอาจจะงานหนักมายาวนานจนซิลิโคลแห้งหมด
                            มีลอยแกะหรือซิ้งขยับได้รึเปล่าคับ ถามเผื่อๆ ไว้ทีเดียว ^^" ถ้าซื้อมาเองมือ1แล้วแปลกๆ ผมเอาไปเปลียนให้ไวเลยคับ

Comment

ของ Asus ศูนย์ไหนครับ ถ้า Scanner เคลมเลยดีกว่าครับ เจ้านี้ไม่เรื่องมากได้ไว
                              ถ้าของ Synnex ละขี้เกียจรอเพราะเคลมนาน
                              ก็แทงสติ๊กเกอร์ละเปลี่ยนซิลิโคนเองมันเลยครับ
                              ยันต์ ของ Asus แปะขู่ครับ ประกันศูนย์ไม่ขาด แต่ดีลเลอร์อาจจะอ้างไม่รับได้

Comment

Working...
                              X