Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าเปลียนพัดลใที่ติดมากับชุดน้ำปิดจะเย็นขึ้นไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าเปลียนพัดลใที่ติดมากับชุดน้ำปิดจะเย็นขึ้นไหมครับ

สเปค
    หม้อน้ำ3ตอน antec mercury 360
    ใช้กับR5 2600x เคส TT core p3 ห้องพัดลม
    ความร้อนของเทสเรดเดอร์ อยู่ที่ประมาณ 67-68
    ถ้าเปลียนพัดลมตัวอื่นจะกดอุณหภูมิลงได้ไหมครับ
    หรือว่าต้องเปลียนไปเป็นระบบเปิดดีกว่า

ผมว่าก็ไม่ร้อนนะ

Comment

ถ้าพัดลมใหม่รอบสูงกว่า airflow มากกว่า

ก็เย็นขึ้น

Comment

แทบไม่ต่างเลยครับ ผมเคยเอาพัดลมenermax D.F.STORMที่แรงดันลมสูงเกือบ10mm H2Oมาเปลี่ยนกับของเดิมที่แรงดันลมแค่ประมาณ2mm H2O เย็นกว่ากัน1-2องศาเองครับ

Comment

Working...
        X