Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามใน Grid บังคับอย่างไรอ่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามใน Grid บังคับอย่างไรอ่ะ

มีเทคนิคใหมผมแพ้ทุกสนามรถพังยับ ตอนเจอโคงทำอย่างไรครับ ถ้า NFS ง่าย แต่ใน Grid เหมื่อนจริงมาก ผมค่อย ๆ เลย พอเลี้ยวได้กดคัดเร่งเต็มเลย ปัดป่ะเห็นคัดอื่น ๆ เขาบังคับได้ หรือบางโค้งกว้างมากเลียวไม่ได้จะ Drift ก็ไม่เป็น ยากเอาการเหมื่อนจริงมาก

ก่อนเจอโค้งควชชลอความเร็จ

ระหว่างโค้ง ค่อยๆกดคันเร่งย่ำๆไว้ เพือให้ความเร็จคงที่

การดริฟ Drift ในโค้งระหว่างโค้งให้ดึ่งเบรกมือซักที่ พอท้ายรถเริ่มปัด ให้กดบังคับทิศทางตรงกันข้าม

ของโค้ง เพือดึ่งตัวรถไว้ ค่อยๆกดเร่งเครื่องไว้ด้วย เพือ Drift ได้ยาวขิ้น เพือพ้นโค้งโหด หรือแข่ง

Drift ทำคะแนนสูงๆ ที่เหลืออยู่ที่มีฝีมือคุณจะทำได้ดีแค่ไหน ไปละ.........

Comment

Originally posted by gamesdeath View Post
      ก่อนเจอโค้งควชชลอความเร็จ

ระหว่างโค้ง ค่อยๆกดคันเร่งย่ำๆไว้ เพือให้ความเร็จคงที่

การดริฟ Drift ในโค้งระหว่างโค้งให้ดึ่งเบรกมือซักที่ พอท้ายรถเริ่มปัด ให้กดบังคับทิศทางตรงกันข้าม

ของโค้ง เพือดึ่งตัวรถไว้ ค่อยๆกดเร่งเครื่องไว้ด้วย เพือ Drift ได้ยาวขิ้น เพือพ้นโค้งโหด หรือแข่ง

Drift ทำคะแนนสูงๆ ที่เหลืออยู่ที่มีฝีมือคุณจะทำได้ดีแค่ไหน ไปละ.........

Comment

คงต้องปรับเปลี่ยนวิธีการเล่นจาก nfs เป็น Grid หรือว่าเกมส์แนว Simulation พวกนี้เยอะครับ แต่ก็สนุกกันไปคนละแบบครับ

พวกเกมส์ arcade นี่ เข้าแรงๆ รถก็ยังอยู่ในแทรคได้
        แต่ถ้า แนว Simulation นี่ แรงมากก็หลุดโค้งได้ครับ

บังคับเลี้ยวดีไม่ดีก็ขึ้นอยู่กับ อุปกรณ์ที่ใช้บังคับเลี้ยวด้วยนะครับ ลองหาพวกจอดอนาล๊อคมาลองดูนะครับ น่าจะช่วยได้เยอะครับเวลาเข้าโค้งครับ

Comment

เวลาเข้าโค้งยกคันเร่งปล่อยไหลเลย กลางๆโค้งเร่งต่อ

Comment

อยากขับสไตล์ Racing ลองขับแบบช้าๆ ทำความรู้จักโค้งก่อนครับว่า แต่ละ โค้งวิ่งได้ เท่าไหร่จึงจะพอดี เข้าตามลาย

อยากดริฟเก่งๆ ลองไปหาสนามกว้างๆ ฝึก โค้งเลข 8 สไตล์ Gymkhana ดูครับ

Comment

ตั้งตามนี้คับ
              รับรองเล่นง่ายขึ้นเยอะ

อันนี้ฝีมือผมคับ

http://www.youtube.com/watch?v=NLv2mCJmySk

Comment

นึกถึงการขับรถจิง ๆ สิคับ

Comment

ผมใช้หลักการดิ๊ปแบบสแกนดิเนเวี่ยนดิ๊ปครับ
                  ไปลองในเกมครับมันโคตรถ้าชำนาญแล้วนะ
                  แต่ถ้าใหม่ๆก็จะขัดใจนิดหน่อยชนแล้วพังทุกที
                  แต่ออนไลน์ชนแล้วไม่พัง
                  สนามไหนผมก็ใช้หลักการเดียวกันนี้แหละครับ
                  สนามดิ๊ปได้เป็นล้านคะแนนเลย555+สะใจวะ

มีข้อห้ามอย่างเดียวกับการดิ๊ปแบบนี้คือ อย่าใช้RX-7 เพราะมันหมุนชิปหายเลย

Comment

อันนี้ไปเจอใน YouTube มาครับ น่าจะมีประโยชน์ไม่มากก็น้อย

http://www.youtube.com/watch?v=-3TerORwl0Y

Comment

Working...
                    X