Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800gt กับ 9600gt ตัวไหนดีกับการดูหนัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8800gt กับ 9600gt ตัวไหนดีกับการดูหนัง

ชอบเขียวมากกว่าคับ
    8800 gt กับ 9600gt
    ตัวไหนดีคับผม
    เอาไว้ดูหนัง hd กับ งาน cad นิดหน่อย
    ตัวไหนแรงกว่ากันคับ หรือมันเท่ากัน
    ขอคุณที่แนะนำคับผม
    psu 450 w พอไหวเปล่าคับ สองตัวนี้

ความสามารถในการดูหนัง เหมือนกันทุกประการ

Comment

ถ้าดูหนัง คงไม่ต่างมั้ง ยังไงก็ Nvidia ทั้งคู่

แต่ถ้าถามว่าตัวใหนเล่นเกมส์ได้ดีกว่า อันนี้พอรู้ (เดี๋ยวท่านด้านล่างตอบให้)

Comment

psu 450 watt แท้น่าจะพอไปไหวหรืออาจจะปริ่มๆ เทียมไม่น่ารอด

Comment

เหมือนที่ท่านด้านบนได้บอกไว้

Comment

Originally posted by TWK. View Post
            ถ้าดูหนัง คงไม่ต่างมั้ง ยังไงก็ Nvidia ทั้งคู่

แต่ถ้าถามว่าตัวใหนเล่นเกมส์ได้ดีกว่า อันนี้พอรู้ (เดี๋ยวท่านด้านล่างตอบให้)
            ขอบคุณคับผม บางที่ก็ว่าจะเล่น red3 สักหน่อยคับ พอไหวเปล่าสองตัวนี้ ไม่ปรับโหดคับ

Comment

ปรับสุดได้ทั้ง 2 ตัวครับ

Comment

Originally posted by maitalk View Post
                ปรับสุดได้ทั้ง 2 ตัวครับ
                ผมควรเอาตัวไหนดีคับ ยี่ห้อด้วยก็ดีคับ แนะนำหน่อยคับ

Comment

คิดเหมือนท่าน บน ให้เจ้าของกระทู้ งงต่อไป เอาตัวไหนดี รอท่านล่าง แล้วกัน เด่วท่านล่างก็ บอกว่า เหมือนท่านบน 55555+

Comment

Originally posted by oatba55 View Post
                    คิดเหมือนท่าน บน ให้เจ้าของกระทู้ งงต่อไป เอาตัวไหนดี รอท่านล่าง แล้วกัน เด่วท่านล่างก็ บอกว่า เหมือนท่านบน 55555+
                    จัดการตัวเองเรียบร้อยแล้ว
                    พอดีผมแค่จะซื้อไว้ให้คอมให้จอมันชัดเฉยๆ พอดีไปได้คอมฟรี hp g3672l ฟรีมาคับ
                    8800gt แรงกว่าอยู่มันรุ่น ทอป ของ 8 9600 สู้ไม่ได้หรอกแต่ผมแค่อยากจะรู้ตัวไหนมันคุ้มกว่ากันเท่านั้นละคับ วันนี้เลยซื้อ 9800 gt มาแล้วคับ มันok สำหรับจอ 24 นิ้ว
                    ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำนะคับ

Comment

ASUS 8800GT 1GB ครับ คุ้มมากๆๆ

Comment

Originally posted by vibe View Post
                        ASUS 8800GT 1GB ครับ คุ้มมากๆๆ

Comment

Originally posted by dolphinkung View Post
                          จัดการตัวเองเรียบร้อยแล้ว
                          พอดีผมแค่จะซื้อไว้ให้คอมให้จอมันชัดเฉยๆ พอดีไปได้คอมฟรี hp g3672l ฟรีมาคับ
                          8800gt แรงกว่าอยู่มันรุ่น ทอป ของ 8 9600 สู้ไม่ได้หรอกแต่ผมแค่อยากจะรู้ตัวไหนมันคุ้มกว่ากันเท่านั้นละคับ วันนี้เลยซื้อ 9800 gt มาแล้วคับ มันok สำหรับจอ 24 นิ้ว
                          ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำนะคับ
                          9800gt = 8800gt เปลี่ยนไบออสครับ
                          24 นิ้วเกมทั่วๆ ไปปรับสุดสบายๆ Crysis ปรับสุดหนืดครับ

Comment

9800 ถ้าไม่ใช่พวก GTX หรือ GTX+ ละก็
                            สักยภาพแถบไม่ต่างกันเลย กับ 8800
                            9800 GT ถูกสุดหน้าจะเป็น INNO 512 M มั้ง 4490
                            แต่ซิ้งไม่ค่อยแนว และใช้ไฟมากกว่าหรือเปล่าไม่แน่ใช้

แต่ 8800 1 G ก็ 4490 เหมืนอกัน ร้าน JIB ขายแค่ 4420
                            เรื่องความร้อนก็ร้อนอยู่แต่ไม่ถึงกับเลวร้าย

ก็ขอเป็น 8800 1เสียงกัน

Comment

nVidia สวยหยดต้อง 8800GTX, 8800Ultra

Comment

Working...
                              X