Announcement

Collapse
No announcement yet.

Psu ผมเสียใช่ไหม?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Psu ผมเสียใช่ไหม?

สวัสดีครับพอดีมีเรื่องจะสอบถามหน่อย...คือว่าคอมผมไม่ได้ใช้มาประมาณ 1 เดือนเเล้วพอกลับมาใช้ มันจะรีตลอดเลยบางครั้งเข้าหน้าจอได้เเล้วก็รี บางครั้งแค่ขึ้นโลโก้ก็รี...แบบนี้ PSU เสียใช่ไหมครับ...แล้วถ้าใช่ ซื้อใหม่ควรกี่ Wattดีครับ...สเปคที่พอจำได้

gigabyte 970a-d3p
    FX-8320 + พัดลมน่าจะ 212
    msi 760 twin frozr
    ที่เหลือก็ HDD 1 ลูก

แบบนี้สัก 500W พอไหมครับ?(ของเก่า 700W)

ขอบคุณครับ

หากไม่ทดสอบสลับเทส ยากจะฟันธงว่าอะไรเป็นปัญหา
    แม้ psu มักจะเป็นปัญหา แต่อาการที่ว่ามาก็เกิดจากชิ้นอื่นได้ด้วย

Comment

ถอดแรมออกทำความสะอาดแล้วลองเสียบกลับไปใหม่ดูก่อนครับ

Comment

ถอดทุกชิ้นส่วน ความสะอาดทุกชิ้นส่วน
        ประกอบเข้าไปใหม่ ค่อยๆทำ ใจเย็นๆครับ
        ประกอบเสร็จ ถ้าเปิดแล้วมันมีแต่ลม ก็เปิดทิ้งสัก10นาที
        กดปิดแล้วเปิดใหม่ อาจจะติด

Comment

อัพเดทครับ psu ระเบิดเมื่อกี้เลย มีไฟแว๊บด้วย...แต่ตอนนี้คิดหนักเลยครับ ไม่รู้พี่แกจะพาตัวอื่นพังไปด้วยหรือเปล่า...

Comment

อาการ psu.ถ้าสงสัยให้ถอดออกเลยครับห้ามลองต่อยกไปร้าน เคยโดนละลากพินาศ

Comment

ขอบคุณทุกนะครับ...แต่ตอนนี้ผมว่าผมทำใจไหวดีกว่า ดูแล้วไม่น่ารอด...

Comment

เทส PSU ถ้าติดยาวก็ไม่เสีย

Comment

PSU ของอะไรน้อ

Comment

psu บางทีดูไม่เสียชัดเจน
                    แต่แอบรวน และเป็นปัญหาก็มีนะครับ

Comment

เตรียมตัวเปลี่ยบอรดเเละฮารดดิสได้เลยถ้าไม่เจ้งตอนนี้ไม่นานก็เจ้ง

Comment

ครับผม ขอบคุณทุกท่านมากครับ...ตอนนี้เริ่มปลงๆล่ะ...ส่วนยี่ห้อ...ขึ้นต้นด้วยตัว C ครับ

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by Tle3901 View Post
                          ครับผม ขอบคุณทุกท่านมากครับ...ตอนนี้เริ่มปลงๆล่ะ...ส่วนยี่ห้อ...ขึ้นต้นด้วยตัว C ครับ

ขอบคุณครับ
                          บอกยี่ห้อและรุ่นได้เลยครับ เป็นประโยชน์สำหรับท่านอื่นๆในการใช้งานครับ

Comment

ของผมVs. 650นะอาการปกติ
                            แต่4ปีละไม่ค่อยอยากเสียงปีที
                            5สักหกเดือนคงเปลียนมาgold
                            ครับ โดนมาหลายครั้งสองครั้ง
                            หลังนี่หนักจริงๆๆ

Comment

Working...
                            X