overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 7 of 7

Thread: ไม่ Hi -End แต่พอใช้ได้แหละครับ ถูกดี เสียงดี เลยมาแนะนำ Presition 2.1 990฿ เท่านั้น

OverclockZone Member suek's Avatar

Default ไม่ Hi -End แต่พอใช้ได้แหละครับ ถูกดี เสียงดี เลยมาแนะนำ Presition 2.1 990฿ เท่านั้น

วัน ก่อนไปเดิน Big C มา แล้ว สอย DV410 มา เครื่องนึง รอมานานแระ หลังจาก แห้ว Xbox360
    (เพราะ ตอนนั้นคาดว่าเหลือเงินจากไปเที่ยวมา หมื่นกว่าบาท แต่สงสัยนับผิดเหลือแค่ 3000 เอง )
    เลยมาเอา DVD มาดูแก้เครียดเอา 2990 ()

แล้วอยากได้ลำโพง อีกซักชุด ทีแรกกะว่าะเอาแบบ 5.1 + AVR ก็แพงเหลือหลาย
    คิดไป คิดมา ห้องเราก็ห้องไม้เล็กๆ นี่หว่า ข้างบ้านมีเด็กเล็กอีก เสียงดังไปคง โดนด่าน่าดู
    เลยเอา 2.1 เล็กๆ ก็ได้ฟระ ไม่เปลืองงบด้วย
    สุดท้าย นึกได้ว่ามี Presition 2.1 ราคา 990 ( Presition fontหนังสือ เดียวกะ Pioneer เลย) ที่มี น้องจิน มาเป็น Presentor อ่ะ

เอ้อ.. ลองๆ ฟังดูเสียงก็ โอเค นะ เลยสอยมาซะ

กลับมาลองดูที่บ้าน ด้วย Beowolf DVD5 เปิดเสียงไม่ดังมา เพราะดึกแล้ว
    ก็โอเค นะ พอใช้ได้

เปิดกะ Planet Earth (DVD9 แม่สาย) ก็เสียงดี สร้างเสียง Surround ได้ดี เหมือนจะได้ยินเสียง สัตว์ต่างๆ อยู่ข้างๆ หูด้วย (Set ลำโพง วางอยู่ใต้ TV ครับ) ไม่รู้ว่าดีจาก ลำโพงรึว่าจาก เครื่องเล่น DVD อ่ะ

ดู 24 (DVD5) ต่อเสียง ไซเรน นี่ ดังรอบๆหูเลยแหะ ไม่เชื่อว่า 2.1 จะทำเสียงอย่างงี้ได้ด้วย (ดีกว่าที่ฟังจากหูฟัง ต่อจาก TV อีกนะครับ )

มาเรื่อง ฟังเพลงบ้าง เอา USB มาเสียบ ฟังด้วย Groover rider 192 kbps ก็เสียงพอได้เลย
    เปิด เบส เบาๆ เสียงก็ฟังลื่นหูเลยล่ะ (หูผมไม่เทพนะครับ)
    เปิด เบส เยอะๆ บวมไปนิด แต่ไม่น่าเกลียดมานัก

คิดว่าหากได้พื้นดีๆ กว่านี้หน่อย เสียงคงน่าจะได้ดีกว่าน้ี้นะครับ (ที่พ้านเป็นพื้นไม้กระดาน เก่าแล้ว เลยไม่เรียบ แถม แหว่งๆ ***งๆ อีกตะหาก)

ส่วนต่อกับ Notebook ยังไม่ได้ลองเพราะ กลับบ้านดึกทุกวัน เลยไม่ได้ ฟังเพลง ..

ตัวนี้แหละ เข้าไปดูครับ

ไม่ได้มา โฆษณาให้ แต่เห็นว่าถูกดี เลยมาแนะนำ ให้ คนงบน้อยๆ เหมือน ผม .. เหอๆๆๆ

สรุป ผมค่อนข้างพอใจนะ (ความคิดผมเอง) เพราะ หมดไปแค่ 4000 ก็ได้เสียงที่คิดว่าฟังแล้ว สนุกแล้วล่ะ (ไม่รวม TV อีกหมื่นกว่าบาท ที่ต้องซื้อมารอ น้อง X แล้วก็แห้วนะครับ)

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

เคยฟังอยู่ ประมาน microlab x2

OverclockZone Member suek's Avatar

แล้ว x2 นี่เสียงมันอยู่ในเกณฑ์ ไหนล่ะท่านเรือ

OverclockZone Member superguy2002's Avatar
    heaven on kohchang

Quote Originally Posted by suek View Post
    แล้ว x2 นี่เสียงมันอยู่ในเกณฑ์ ไหนล่ะท่านเรือ

น้อง X3 ไง

OverclockZone Member

ซื้อมาใช้แล้วมีความสุขกับมัน ก็เป็นเรื่องน่ายินดีครับ

OverclockZone Member taro_kun's Avatar
    สำโรง ปู่เจ้า พระประแดง

ยินดีด้วยครับ เมพหรือไม่ อยู่ที่หูเรา

OverclockZone Member mu_mu's Avatar

จริงครับแค่เราพอใจทุกอย่างก็จบ.....

Bookmarks

Bookmarks