Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอโน็ตบุ็ค AMD เสียซ่อมเท่าไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอโน็ตบุ็ค AMD เสียซ่อมเท่าไรครับ

การ์ดจอรุ่น AMD Radeon HD 8850M (2GB GDDR5)

ติดมากับโน็ตบุ็ค DELL Inspiron 3537 W560705TH ครับ

มันสามารถสั่งมาเปลี่ยนได้ไหมครับหรือต้องอบชิพอย่างเดียวเลย

อยากทราบราคาครับว่าประมาณเท่าไร

อยากลองทราบข้อมูลดูเพราะผมต้องการที่จะขายโน็ตบุ็คตัวนี้อยู่แลัวเพื่อจะอัพราคาได้บ้าง

รบกวนด้วยครับขอบคุณครับ

เห็นใจคนซื้อต่อเลยครับ

Comment

จริงๆหากจะเอาดีๆก็เปลื่ยนชิพละครับ ปัญหาคือในบ้านเราเค้าไม่ค่อยสต๊อคชิพกับเท่าไร ท่านสั่งมาเองแล้วเอาไปเปลื่ยนน่าจะดีที่สุด

Comment

เปลี่ยนชิพเห็นด้วยครับ
        ถ้าอบชิพแล้วขายนี่ โอกาสเป็นอีกมันมี แถมต้องหาร้านฝีมือดี ๆ อบเนียน ๆ หน่อย

Comment

ถ้าสั้งมาเองประมาณเท่าไรครับแล้วสั้งจากเว็บไหนครับไม่มีความรู้จริงๆ

ขอบคุณครับ

Comment

จะขายก็ขายไปเลย ไม่ต้องซ่อม ซ่อมมาก็ขายยาก หรือขายได้แต่ไม่คุ้มค่าซ่อมอยู่ดี

Comment

เมื่อก่อนสั่ง ebay
              เดี๋ยวนี้ไม่ทราบ

Comment

Originally posted by Vannys View Post
                ถ้าสั้งมาเองประมาณเท่าไรครับแล้วสั้งจากเว็บไหนครับไม่มีความรู้จริงๆ

ขอบคุณครับ
                สั่งมาประกอบเองไม่ได้หรอกครับ ต้องส่งร้านซ่อมเท่านั้น เพราะต้องใช้เครื่อง เว้นแต่ว่าเทพจัดๆใช้แค่เครื่องเป่าลมร้อนอย่างเดียว แถมอะไหล่ก็ใช่ว่าจะใช้ได้ชัวร์ๆ บางทีมันเข้ากันไม่ได้ โน็ตบุ๊คมันมีรุ่นย่อยเยอะมาก
                ค่าเปลี่ยนชิป 2500-3500 แล้วแต่ค่าอะไหล่
                ค่ายกชิปรีบอลใหม่ 1000-1500 แต่ทำแล้วมีโอกาสเป็นใหม่สูงมาก แค่ยืดอายุไปอีกหน่อย อาจจะ 1 ปีหรือน้อยกว่านั้นก็ได้

หรือไม่ก็หาบอร์ดมือ 2 แต่ราคาก็เอาเรื่องอยู่ แถมไม่รู้ว่าสภาพเป็นไง

Comment

ของผม notebook การ์ดจอสมัย hd6650m ผมเอาไปซ่อม advice ในตัวจังหวัด(ร้อยเอ็ด)เขาบอกว่าจะส่งต่อไปซ่อมศูนย์ใหญ่เพื่อเปลี่ยนชิปการ์ดจอ(ที่ขอนแก่น) ซึ่งอาการคือไม่ขึ้นภาพ ตอนนี้กลับมาใช้งานปกติคับแถมเปลี่ยนซิลิโคนแล้วเย็นขึ้น ส่วนค่าซ่อมหมดไป 2800 บาทคับ ตอนกลางปี 2017 คับ แต่เครื่องนั้นตอนนี้ทิ้งไว้ นานๆเปิดทีคับ
                  Last edited by ji123; 11 Feb 2019, 22:59:46.

Comment

Working...
                  X