Announcement

Collapse
No announcement yet.

BitcometกับUtorrent อันไหนดีกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• BitcometกับUtorrent อันไหนดีกว่ากันครับ

ใช้Cometอยู่ ตอนนี้เลเวล 4 อ่ะครับ สแกนด้วยNOD32 พบไวรัสครับ ไม่ทราบว่ามันขึ้นเตือนเฉยๆหรือว่ามีไวรัสจริงอ่ะครับ ตอบที ถ้ามีไวรัสจะไปใช้UTor

ผมใช้ U อยู่อ่ะ ก็โอเคนะ

Comment

ผมก็ U เช่นกัน เบาเครื่องดี.. ^ ^

Comment

ผมโหลดDark sector ด้วยCometได้ 55 เปอร์เซนต์ เเล้วย้ายไปโหลดต่อด้วยUtor จะต้องทำไงเหรอครับ

Comment

Originally posted by deeperman View Post
          ผมโหลดDark sector ด้วยCometได้ 55 เปอร์เซนต์ เเล้วย้ายไปโหลดต่อด้วยUtor จะต้องทำไงเหรอครับ
          น่าจะมีอยู่ 2 วิธี

1.เซฟไฟล์ .TORRENT จาก BITCOMET แล้วไปเปิดกับ U

2.เปิดจาก LINK ที่โหลดตอนแรก แล้วเลือก LOCATION เดียวเอาที่โหลดมาแล้ว มันจะเช็คไฟล์เก่าที่มีอยู่ แล้วก็โหลดต่อได้เลย

Comment

อยากทราบว่า U version ไหนดีสุดครับจะเปลี่ยนมั่งทำไมมันกินไปตั้ง12GB หว่า comet - -

Comment

ผมก็ U เหมือนกัน

Comment

U แจ๋มกว่า

Comment

เเล้วUtorrent เลือกDirectoryที่ใช้เก็บไฟล์ยังไงอ่ะครับ บอกหน่อย

Comment

มิว ทอ เร้น

Comment

utorrent แจ่มกว่า เล็กกว่า กินเครื่องน้อยกว่า peer tranfer ไม่ค้้าง โหลดได่ตลอด ไม่ต้องคอย กด stop ต่อใหม่ บ่อยๆ
                      แต่ bitcomet มัก download/upload แรงกว่า แต่ชอบค้าง ต้องคอยมาดูบ่อยๆ เลือกเอานะ

แต่บิทไทย มักจะบังคับให้ใช้ bitcomet0.70 ขอ บอกห่วยโคตรๆ
                      u 1.8.1 ก็ดีนะใช้อยู่

Comment

NOD32 จะขึ้นเตือนโปรเเกรมจำพวกโปรช่วยต่างๆครับ ผมเจอบ่อย เปลี่ยนใช้ตัวอื่นของเเท้ โหลดของเดียวกันจากที่เดียวกันไม่ขึ้นเตือนครับ
                        Last edited by GameEater; 5 Feb 2009, 18:43:23.

Comment

จบที่ utorrent เหมือนกันครับ ใช้งานง่ายดี

Comment

ใช้ utorrent อยู่ครับ ตัวเล็กเบาสบาย เอิ้กๆ

Comment

เว็บไทยที่ผมใช้เค้ารณรงค์ใช้ มิว มาตั้งนานแสนนานละคับ เว็บไทยเว็บใหนยังบังคับใช้ bitcomet ก็โบราณไปละ

Comment

Working...
                              X