Announcement

Collapse
No announcement yet.

+++ซื้อคอมต้นๆ มีนา ค้มมั้ยครับ?+++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• +++ซื้อคอมต้นๆ มีนา ค้มมั้ยครับ?+++

พอดีว่า หลังมีนาไปนี้ การสอบ Admissions ก็จะจบลงแล้วครับ ^^

แต่ตอนนี้ ผมได้โควต้า วิศวคอมฯ ศิลปากร เรียบร้อยแล้วครับ (จะลอง Ad เผื่อได้วิศวคอมเกษตร) แต่นั่นไม่ใช่ประเด็นนี่เนาะ

เอาล่ะครับ ผมขออนุญาตถามเลยแล้วกันว่าซื้อช่วงต้นมีนามันคุ้มมั้ยครับ แล้วสเปคที่ผมควรจัด แล้วคุ้มสเปค + ราคามากที่สุด (ไม่เกิน 70k-80k อะครับ แต่เน้นนะครับว่าสเปคคุ้มราคาที่สุด ไม่ใช่แบบ GTX280 ไรงี้ ) คือสเปคแบบไหนดีอะครับ

ขอบคุณมากๆ ครับ

ยินดีด้วยนะครับ พี่ก็เรียนศิลปากรเหมืิอนกัน แต่พีั เรียน ไอซีที จากที่น้องถามมาตามประสบการณ์ของพี่นะ ในตอนปี 1 พี่เข้าไปคอมยังไม่ค่อยได้ใช้มากนะเพราะส่วนมากเรียนวิชาพื้นฐานซะส่วนใหญ่ และ อยาก จะบอกว่า ซื้อตอนไหนก็เหมือนกันแหละครับ ขึ้นอยู่ กับที่ว่าน้อง ใช้ตอนไหนมากกว่า ส่วนเรื่องราคา พี่อยากจะบอก ว่า 30k ก็แรงโคตรๆแล้วครับ เพราะพี่ว่าแรงไปมากๆซื้อไปแพงๆเราใช้ไม่ถึงพอเทคโนโลยีใหม่ๆมาน้ิองจะเจ็บใจเอาป่าวๆครับ

Comment

ถ้าเน้นคุ้มเอา 30K อีก40K อัพเกรดไปเรื่อยๆคุ้มแน่นอนครับ

Comment

ตามนั้น คับ 30k ก้อ คุ้ม แล้ว

ที่เหลือหน่ะ เก็บ ไว้ อัพ เรื่อยๆ ดีกว่า

เพราะเทคโนโลยีมันไม่หยุดอยู่กับที่

Comment

Originally posted by Momo View Post
          ยินดีด้วยนะครับ พี่ก็เรียนศิลปากรเหมืิอนกัน แต่พีั เรียน ไอซีที จากที่น้องถามมาตามประสบการณ์ของพี่นะ ในตอนปี 1 พี่เข้าไปคอมยังไม่ค่อยได้ใช้มากนะเพราะส่วนมากเรียนวิชาพื้นฐานซะส่วนใหญ่ และ อยาก จะบอกว่า ซื้อตอนไหนก็เหมือนกันแหละครับ ขึ้นอยู่ กับที่ว่าน้อง ใช้ตอนไหนมากกว่า ส่วนเรื่องราคา พี่อยากจะบอก ว่า 30k ก็แรงโคตรๆแล้วครับ เพราะพี่ว่าแรงไปมากๆซื้อไปแพงๆเราใช้ไม่ถึงพอเทคโนโลยีใหม่ๆมาน้ิองจะเจ็บใจเอาป่าวๆครับ
          ครับผม ขอบคุณมากครับพี่ ถ้ายังไงผมเข้าไปในรั้วแล้วรบกวนพี่ๆ ด้วยนะครับ ^^

Originally posted by nOoB-HarDwArE View Post
          ถ้าเน้นคุ้มเอา 30K อีก40K อัพเกรดไปเรื่อยๆคุ้มแน่นอนครับ
          โอเคครับผม จะเก็บส่วนอัพเกรดซัก 10-20k แล้วกันครับ ขอบคุณมากครับ ^^

Originally posted by lovelyarm View Post
          ตามนั้น คับ 30k ก้อ คุ้ม แล้ว

ที่เหลือหน่ะ เก็บ ไว้ อัพ เรื่อยๆ ดีกว่า

เพราะเทคโนโลยีมันไม่หยุดอยู่กับที่
          โอเคครับ ขอบคุณครับ ^^

Comment

Working...
          X