Announcement

Collapse
No announcement yet.

Review TRUE Black+E8400 Lapped กับการหาเรื่องเจ็บตัว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ตอบช้าไปไหมนี่ =.=" เพิ่งทราบว่ากระทู้ตัวเองปักหมุดตอนกดsearchหากระทู้ตัวเองจะโพสให้คนอื่นชม

น่าจะเห็นผลนะครับ เพราะTR 120 ET Series ตรงกลางมันจะนูนหลังเต่า ในตปท.นิยมทำกันเยอะเหมือนกัน ในไทยก็ทำกันพอควรครับ(ส่วนมากไม่อยากทำเพราะSinkมันแพง มันเสียวๆเวลาลงกระดาษทราย เหอๆ)

Comment

เสียวไม่เกี่ยง ขอลุย!@

Comment

ใช้หินเจียไม่ไ่ด้หรอ ประหยัดเวลาด้วย

Comment

กรรม หินเจีย จะเจียอย่างไงให้มันflat ล่ะครับ เหอๆ

Comment

1. Tuniq เดิมๆ VS TRUE Black เดิมๆ อันไหนแหล่มกว่า
            2. Tuniq lap VS TRUE Black lap อันไหนแหล่มกว่า

คือพอดีผมมี Tuniq อยู่แล้ว แล้วอยากลองเปลี่ยนไปเล่นอย่างอื่นอะครับ

แต่ถ้าTuniq lap แล้วมันแหล่มเท่าๆกะ TRUE Black lap ผมจะได้ลอง lap ดู

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

ผมว่าแล้ว tuniq มันทำ amd 720 ผมเป็นรอย ผมก็ว่ามันเป็นรอยได้ไง ประกันจะหมดมั้ยเนี่ย

Comment

อ่า ตอบช้าไป Tuniq เดิมๆ กับ tb เดิมๆ เหมือน Tuniq จะดีกว่าครับ เคยใช้Tuniq มาก่อนเปลี่ยนเป็นTrueblack ส่วนTB lap แล้วทิ้ง***งเลยครับ เหอๆ

Comment

เวลาแล็ปซิ้ง นี่ต้องเอากระดาษทรายแปะก่ะโต้ะแล้วเอาซิ้งคว่ำหรอครับ
                  แล้วพวกsocket am2 นี่แล็ปไม่แล็ปก็ไม่ต่างใช่มะครับ

ปล. พวก HDT อย่าง CCF พวกเนี้ย มีพี่ๆคนไหนสนเป็นกามิกาเซ่ lap มั่งมะคับ
                  ที่มันต้องบัดกรีก่อนแล้วค่อยแล็ปอ่ะครับ เหอ ๆ ๆ

ขอบคุณครับ

Comment

แค่รู้ว่าใช้ โต๊ะกระจก ในการทำด้วยก็รู้ว่าทำเป็น^^ ช่วยดันครับ

Comment

Originally posted by b0taN View Post
                      เวลาแล็ปซิ้ง นี่ต้องเอากระดาษทรายแปะก่ะโต้ะแล้วเอาซิ้งคว่ำหรอครับ
                      แล้วพวกsocket am2 นี่แล็ปไม่แล็ปก็ไม่ต่างใช่มะครับ

ปล. พวก HDT อย่าง CCF พวกเนี้ย มีพี่ๆคนไหนสนเป็นกามิกาเซ่ lap มั่งมะคับ
                      ที่มันต้องบัดกรีก่อนแล้วค่อยแล็ปอ่ะครับ เหอ ๆ ๆ

ขอบคุณครับ

เวลาแล็ปซิ้ง ว่างกระดาษทรายบนกระจกว่างซิ้งบนกระดาษทรายแล้วถูเป็นเลข8เลยจ้า(แต่จะให้ดีสุดก็เครื่องปัดเลยครับเลยครับ)

ส่วนพวกsocket am2ที่ท่านถาม มันก็เหมือนกับซิ้งทุกอันอะครับ อยู่ที่หน้าสัมพัด ถ้าของใหม่ๆไม่มีรอยเลยไม่ต้องทำก็ได้ครับ ส่วนมากที่จะทำก็พิวสัมพัดซิ้งที่เป็นรอยครับ

Comment

ขอบคุณครับ
                        ลองไปแว่บๆเวบนอกมา เหนว่าCCfฐานมันค่อนข้างเรียบกว่าเจ้าอื่นแล้ว xigmatech ที่เอามาเทียบก็มีร่อง************งกว่า สมควรlapจริงๆ
                        ถามต่อครับ ถ้าได้CCfมา คุ้มใหมที่จะทั้งบัดกรีอุดร่องแล้วlap ครับ แร้ะก็ พวกheatsink ธรรมดาๆถ้าเอาไปชุบนิเกิ้ลเอง
                        มันจะส่งผลเสียรึเปล่าครับ

Comment

Venon คืออะรัยครับ หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ แนะนำทีครับ

อยากลองบ้าง ^^

Comment

venon ก็ไว้ขัดเข็มขัดนั่นแหละครับ เหอๆ

ปล.sink ในreview ตัวนี้ขายไปแล้วเน๊ออออออออ T_T ร้อนตับแตก รันPrime 95 แค่บัส450*8 ดับเลยวุ้ย แปลงสินทรัพย์ เป็นหนี้สิน เอ้ย เป็น sony s-616f แล้วครับ เหอๆ

Comment

Originally posted by shady View Post
                              venon ก็ไว้ขัดเข็มขัดนั่นแหละครับ เหอๆ

ปล.sink ในreview ตัวนี้ขายไปแล้วเน๊ออออออออ T_T ร้อนตับแตก รันPrime 95 แค่บัส450*8 ดับเลยวุ้ย แปลงสินทรัพย์ เป็นหนี้สิน เอ้ย เป็น sony s-616f แล้วครับ เหอๆ
                              ผมนึกว่า venon เป็นอีกอย่าง - -

ว่าแต่ที่ใน sink Lap เสดแล้ว แปะอะรัยลงไปเพิ่มป่ะคับ เห็นมันสีออกทองแดงๆ

Comment

^
                                ^ ก็ เนื้อในของฐานซิ้ง มันเป็นทองแดง มั้งครับ

แล้วถ้าเอาHeatsink อลูมิเนียม ไปชุบนิเกิ้ลเอง ชุบไฟฟ้า การระบายความร้อนมันจะแย่ลงรึเปล่าครับ ขอบคุณกั้บ

Comment

Working...
                                X