Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอให้เพื่อนๆแนะนำลำโพง 2.0 ให้ซักตัวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอให้เพื่อนๆแนะนำลำโพง 2.0 ให้ซักตัวครับ

ขอให้เพื่อนๆแนะนำลำโพง 2.0 ให้ซักตัวครับ เอาแบบเบสตึ้บไม่บวม กลางแหลมดีหน่อย นอกจาก T20 แล้วมีตัวอื่ที่น่าสนใจไหมครับ เพราะ T20 มือ 1 ตั้ง 4 พันกว่าแหนะแพงมากๆ

2.0 ดีๆราคามันก็แถวนั้นแหละครับ ผมไปลองฟังของ Creative คู่ละ 6500 บาทยังอยากได้มากๆ
    ลงไปดินกะพื้นเลยไม่ยอมลดเลย

ปล.จ้างตีตู้ลำโพงเองไปเลยประหยัดกว่าไม่เกิน 2000 บาทได้เหมือนคู่ละ 5000 เลย
    แต่ก็ต้องเลือก ดอกลำโพงเป็นเลือกวัสดุเป็นด้วยนะครับ
    Last edited by scops; 6 Feb 2009, 00:24:37.

Comment

ถ้าหาคนหิ้วจากอเมริกาได้นะครับ Klipsch Groove PM20 ใช้ได้เลยครับ จากเวบamazon 60 USD แต่ใช้ไฟ 110V เสียตังค่าตัวแปลงเพิ่ม
      ถ้าหาไม่ได้จริงๆ ยอมเล่น2.1ดีกว่ามั้ยครับ หาซื้อง่าย เสียงดี ไม่แพง

Comment

T20 เห็นบอกกันว่าที่ ฟอร์จูนลดราคากันอยู่ 2000 มั่งครับไม่แน่ใจ ลองเข้าไปที่ห้อง hifi market ดูซิครับเห็นมีข่าวมาบอกๆกัน

Comment

ตอนนี้เขาจัดงานขายสินค้ามือสองที่ลาน itmall ชั้น3 มีลำโพง creative มือสองมากมายครับ ลองไปดูราคาถูกมากครับ T20 1800.- และมีอีกหลายรุ่นด้วยกันครับ G550w 7800.- รีบๆหน่อยนะครับ ของมือสองต้องไปเลือกสภาพเอาเอง เพราะฉนั้นไปก่อนเลือกก่อนครับ

Comment

Gigawork T20 จัดไป

Comment

เป็นตัวนี้ได้ไหมครับ KLIPSCH ULTRA 2.0 ถ้าสนใจลอง PM มาครับ
              http://www.klipsch.com/products/disc...ultra-2-0.aspx

Comment

Originally posted by chunlive View Post
                ขอให้เพื่อนๆแนะนำลำโพง 2.0 ให้ซักตัวครับ เอาแบบเบสตึ้บไม่บวม กลางแหลมดีหน่อย นอกจาก T20 แล้วมีตัวอื่ที่น่าสนใจไหมครับ เพราะ T20 มือ 1 ตั้ง 4 พันกว่าแหนะแพงมากๆ
                T20 ต่ำกว่า 2000 OK

เอาแบบเบสตึ้บไม่บวม กลางแหลมดีหน่อย นอกจาก T20 แล้วมีตัวอื่น ที่น่าสนใจไหมครับ

ดูตามโจทย์ แล้ว เอาไม่แพงนะ 2.0 ผมซื้อมา 2200 ตอนเดือนมีนาคม ปีก่อน
                http://www.overclockzone.com/pod/Yea...321/index.html
                แต่ ยังจะมีขายอยู่ไหมเนี่ย

(เรื่องเบสตึ๊บไม่บวม soundcard เกี่ยวด้วยครับ ลอง 2.1 2-3ตัวกับ soundonboard บวมหมด
                เอา x-fi มาลอง ดุ กระแทก ไปเลย)

Comment

Working...
                X