overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 27

Thread: ช่วยแนะนำ ตัวรับสัญญาณ Wireless แรงๆทีครับ

OverclockZone Member oatrb's Avatar

Default ช่วยแนะนำ ตัวรับสัญญาณ Wireless แรงๆทีครับ

ที่ผมใช้เป็น usb ต่อกับ PC ต้องการแบบแรงๆ เสถียรๆ เป็นแบบโมเด็ม ราคาไม่เกิน 2000 บาท

ขอบคุณครับ

ลอง wrt54gs up Firmware: DD-WRT v24-sp1 (07/26/08) std-special เป็น repeater
    แรงโครตๆ
    ของใหม่ประมาณ 2100
    มือ 2 ประมาณ ไม่เกิน 1500 ครับ

OverclockZone Member SpeedDIY's Avatar

alfa ลองหากระทู้ในนี้แหละครับ แต่แพงหน่อย

เห็นบอกชอบ แรงๆ

ถูกลงมาหน่อย ก็คงเป็น edimax รุ่นถอดเสาได้ ไม่เกิน 1200 บาท

OverclockZone Member oatrb's Avatar

เรื่องเงินไม่สนใจอะครับ มีมากเลย - - แต่ความรู้น้อยมาก ขอบคุณครับ
    ผมตั้งไว้ 2000-2500

Quote Originally Posted by tomodify View Post
    ลอง wrt54gs up Firmware: DD-WRT v24-sp1 (07/26/08) std-special เป็น repeater
    แรงโครตๆ
    ของใหม่ประมาณ 2100
    มือ 2 ประมาณ ไม่เกิน 1500 ครับ

เวรกำ ผมเอาตัวรับอะ

ช่วยเลือกให้ทีครับ ผมเล่น 300Mbps เลย

LevelOne WNC-0600 - N_One Wireless PCI Card
    http://www.sys2u.com/product.php?Pro...0080805-010107

D-Link DWA-547 - 300 Mbps (802.11n Draft) PCI Adapter + RangeBooster N™
    http://www.sys2u.com/product.php?Pro...0080509-014833

LevelOne WNC-0600USB - N_One Wireless USB Adapter
    http://www.sys2u.com/product.php?Pro...0080805-010240

Linksys WMP300N Wireless-N Desktop PCI Card
    http://www.sys2u.com/product.php?Pro...0070806-173426

OverclockZone Member big_1981's Avatar
    ทุกที่ที่มี Internet

Talking

Quote Originally Posted by oatrb View Post
    ปรับ Mode Client ทำเป็นตัวรับได้ครับท่าน ดีกว่า USB หลายขุม

OverclockZone Member SpeedDIY's Avatar

เวรกำ ตั้งกระทู้ บอกไม่เกิน 2000 บาท แต่ คอมเมนท์บนบอก เงินมีมาก แต่ความรู้น้อย จะเอา แบบ 300 ไปเลย

ถามที่เดียวให้จบ ซิครับ !

งบ 2500 ก็ได้ gl แต่ gl เป็น 54

ผมว่าไปหา ตามเว็บที่ขายเอาเลยครับ เยอะแยะ

www.google.co.th ไม่ได้ช่วยแค่หาของ แต่ช่วยหาความรู้ประดับตัวท่านด้วยครับ

OverclockZone Member ubuntu™'s Avatar

Linksys WMP300N Wireless-N Desktop PCI Card

OverclockZone Member civil's Avatar
    อ.เมือง จ.กาฬสินธุ์

ALFA หรืออีกชื่อ WILAN
    ติดเสา PCI 10DBI
    วิ่งกระจายครับ

หาซื้อไม่ได้ PM มาถามผมได้นะครับ
    (ผมไม่ได้ขายน้า แต่รู้ที่ซื้อ)

Quote Originally Posted by oatrb View Post
    ไม่เฃ้าใจผมเล้ย
    Quote Originally Posted by big_1981 View Post
    ปรับ Mode Client ทำเป็นตัวรับได้ครับท่าน ดีกว่า USB หลายขุม
    ใช่ครับ
    เมื่อก่อน ผมลอง pci tp-link 400 บาท รับจากในบอร์ดเนี่ยแหละ
    แล้วก็ linklsys wusb54g 900 บาท ของใหม่ซื้อจากที่ทำงาน

และจบที่ใช้อยู่ตอนนี้ wrt54gs v.4 ราคาเท่าไหร่ไม่บอกดีกว่า
    แต่มันคุ้มกว่าทุกตัวที่ใช้มาเลย

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar
    บ้านผมทำธุรกิจมืด (ขายถ่่าน)

wrt54gs v.4

มันราคาเท่าไหร่และ

หาซื้อได้จากร้านไหนบ้างครับ

Quote Originally Posted by X1950Pro View Post
    wrt54gs v.4

มันราคาเท่าไหร่และ

หาซื้อได้จากร้านไหนบ้างครับ
    http://forums.overclockzone.com/foru...light=wireless

ในบอร์ดนี้แหละครับ
    มีขายอยู่ ของใหม่เค้าประกันแค่ 1 เดือน นำเข้ามาเองมั้งเลยถูกประกันน้อย

เอา gl ก็ได้เหนือกว่านิดๆ

http://forums.overclockzone.com/foru...hlight=linksys

แต่ของผมได้มาถูกกว่านี้นิดนึง สภาพแจ่มเลย แต่ประกันหมด คนขายให้ยืมอีกตัวมาลองก่อนด้วยแฮะ
    แนะนำดีมากครับ
    จากเดิมที่ wusb54g linksys ลากสายมานอกห้องเจอ ap ประมาณ 6 ตัว
    ตอนนี้วางจุดเดิม เจอไปประมาณ 10 กว่า วันไหนอากาศดีๆ 20 เลย
    สัญญาณอยู่ที่ 41% แต่ ก็นิ่งมากเลย
    วางในห้องได้ 21%

ตัวรับของผมเจ๋งมั้ยล่ะ เป็นตัวแชร์ให้มือถือเล่นได้ด้วย
    เนี่ยยังไม่ใจดีแชร์ให้ชั้น8 เล่นด้วยนะ
    รอคนหารก่อน

บางทีคิดว่า id true wifi หมดอายุ จะไปขอใช้ของหอข้างๆหรือโฮมไวเลสของใครคนอื่นมาแชร์ให้คนอื่นเล่นด้วย
    แล้วมาหารค่าใช้จ่าย ผมไม่ชอบโหลดบิทครับ นานๆที
    เคยใช้รวมกะร้านเกมส์ข้างๆเค้าเก็บเดือน 300
    ก็คุ้มนะ แต่ร้านเกมส์เค้าเลิกไปแล้ว
    จ่ายรายเดือนล่ะ 250 ก็แพงไป

มีใครอยู่ซอย 8 มั่งเนี่ย....

Quote Originally Posted by SpeedDIY View Post
    เวรกำ ตั้งกระทู้ บอกไม่เกิน 2000 บาท แต่ คอมเมนท์บนบอก เงินมีมาก แต่ความรู้น้อย จะเอา แบบ 300 ไปเลย

ถามที่เดียวให้จบ ซิครับ !

งบ 2500 ก็ได้ gl แต่ gl เป็น 54

ผมว่าไปหา ตามเว็บที่ขายเอาเลยครับ เยอะแยะ

www.google.co.th ไม่ได้ช่วยแค่หาของ แต่ช่วยหาความรู้ประดับตัวท่านด้วยครับ
    โทดทีแฟนผมเค้าจะเอาแรงๆ ซะงั้น - -

wrt54gs up Firmware: DD-WRT v24-sp1 (07/26/08) std-special เป็น repeater

มันรับ แล้ว ส่งไปเครื่องอื่นได้ไหมครับ ห้องมีคอมหลายเครื่อง

แนะนำร้านที่พันธิพ ด้วยครับ
    Last edited by oatrb; 7 Feb 2009 at 21:57:00.

OverclockZone Member

wrt54gs up Firmware: DD-WRT v24-sp1 (07/26/08) std-special เป็น repeater

มันรับ แล้ว ส่งไปเครื่องอื่นได้ไหมครับ ห้องมีคอมหลายเครื่อง

แนะนำร้านที่พันธิพ ด้วยครับ
    ทำได้หลาย mode ครับ แต่ทำได้ครั้งละ 1 mode

ถ้าจะกระจายทำตัวทวนสัญญาณ เลือก repeater (ต้องมี wireless card ที่เครื่องเรา)

เอามาแทน card/usb wireless เลือก client mode (ต่อผ่าน lan หลังเจ้าตัวนี้เลย เลย)

ลอง ดู ครับ

Quote Originally Posted by aumsza View Post
    ทำได้หลาย mode ครับ แต่ทำได้ครั้งละ 1 mode

ถ้าจะกระจายทำตัวทวนสัญญาณ เลือก repeater (ต้องมี wireless card ที่เครื่องเรา)

เอามาแทน card/usb wireless เลือก client mode (ต่อผ่าน lan หลังเจ้าตัวนี้เลย เลย)

ลอง ดู ครับ
    ขอบคุณครับ

OverclockZone Member P_C_P's Avatar
    กองบัญชาการสุดสูง...

ขอ link การเซ็ต 54gl หน่อยดิครับ อัพแล้ว

OverclockZone Member civil's Avatar
    อ.เมือง จ.กาฬสินธุ์

ของผม Wilan +เสา Pci 10DBi
    รับ True WIFI ได้ 70-80% ครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks