Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมจะรู้ได้อย่างไรว่าโดน Netcut วิธีป้องกัน และเอามันคืน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมจะรู้ได้อย่างไรว่าโดน Netcut วิธีป้องกัน และเอามันคืน

ผมอยู่หอคับ ปล่อยสัญญาณแบบ Wi-Fi

ห้องผมรับสัญญาณได้ 2 ช่อง

แต่ต่อเน็ทไม่ได้

ผมลองไปที่ตัวปล่อยมันเลย สัญญาณเต็ม แต่ต่อเน็ตไม่ได้

อยากรู้ว่ามีวิธีการดูอย่างไรครับ ว่าผมโดนแกล้งหรือไม่

แล้ว วิธีป้องกันทำอย่างไรครับ

และถ้าจะหาตัวคนที่ทำได้หรือไม่

พวกคนเห็นแก่ตัวแบบนี้ต้องโดนบ้างครับ

ถ้าคำถามซ้ำขอโทดนะครับ

ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

ผมไม่เคยโหลด บิท

ไม่เคยเล่นเกม

แค่ใช้ net เปิดทำงานเท่านั้น

ไม่ได้ร้อนตัวครับ แต่ก็บอกไว้ก่อนดีกว่า

ขออภัยที่ตั้งห้องซ้ำกับห้อง internet ครับ

Anti NetCut หาโหลดได้ง่ายกว่า NetCut ครับ ลองหาดูในGoogle มีพร้อมวิธีใช้

Comment

1. ลอง start>cmd แล้วพิมพ์คำสั่ง arp -a ดู ถ้ามันขึ้นรายการไอพีขึ้นมาเยอะๆ โดยปกติแล้วควรจะเป็นของเราเตอร์อันเดียว เช่น 192.168.1.1 เป็นต้น แบบนี้โดนแล้วครับ
      2. ตอนนี้โปรแกรมที่ลงลองแล้วได้ผล ชะงัดคือ Antiarp ครับ >>โหลดที่นี่<< ส่วน ยาแก้ไอ เดี๋ยวส่งให้ หรือจะซื้อ key เลยก็ได้ 350บาทโดยประมาณ
      แต่ถ้าลงวินโดว์ใหม่ต้องขอใหม่ เพราะมันอ้างอิงกับเลข Hardware ID ซึ่งจะเปลี่ยนไปทุกครั้งที่ลง Win ใหม่ (หรือลง Program ใหม่ก็ไม่แน่ใจ)
      3. โปรแกรมนี้มันจะบอกได้ว่าใครเป็นคนตัดเนทเรา เราก็เอาไอพีมันมา แล้วตัดด้วยเนทคัทคืนไปเลย ผมทำมาแล้ว

โชคดีครับ

Comment

เท่าที่ลองใช้มา ผมไม่เคยตัดเน็ตได้จากไวไฟเลย ได้แต่แลน

Comment

โดน ตัดเน็ทแล้วมันจะเป็นยังไงครับ
          ไม่เคยโดน

แล้วลง win ใหม่แล้วหายไหมครับ

Comment

โหดแท้

Comment

Originally posted by webdevils View Post
              เท่าที่ลองใช้มา ผมไม่เคยตัดเน็ตได้จากไวไฟเลย ได้แต่แลน
              ที่หอผมก็ใช้ wifi ครับผม มันยังตัดกันสนุกสนานอยู่เลย เซ็งแสด
              Originally posted by X1950Pro View Post
              โดน ตัดเน็ทแล้วมันจะเป็นยังไงครับ
              ไม่เคยโดน

แล้วลง win ใหม่แล้วหายไหมครับ
              โดนตัดแล้วเนทจะเล่นไม่ได้เลยครับ ไม่ก็ติดๆดับๆ ลงวินโดว์ใหม่ก็ไม่มีผลเพราะมันเล่นงานเราที่ ไอพี และแมคแอดเดรสของ การ์ดแลนหรือ ไวร์เลสยูเอสบีเรา

Comment

ลองดูครับ
                http://www.buycoms.com/webboard/comm...age=1&mailid=1

Comment

Working...
                X