Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมออดิชั่นไปแล้วสักพักมันขึ้นว่าการ์ดเสียงผิดพลาด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมออดิชั่นไปแล้วสักพักมันขึ้นว่าการ์ดเสียงผิดพลาด

ใช้เมนบอด M2N
    sound onboard
    CPU AMD 3.6
    ใช้วินโดว XP Pro

พอเล่นเกมไปสักพักเสียงก็จะหาย ถ้าเล่นออดิชั่นอยู่มันก็จะฟ้องว่าการ์ดเสียงผิดพลาดแล้วก็เด้งออกมา อยากทราบว่าเป็นที่อะไร ตอนแรกก็เป้นเครื่องเดียวสักพักก็เป้นทั้งร้าน พอรีเครื่องก็หายบ้างไม่หายบ้าง แบบนี้โดนไวรัสหรือเปล่า เพราะที่ร้านไม่ได้ใส่การ์ด UNDO ใช้โปรแกรมหน้าหมีอะครับ
    ( มันมีผลหรือเปล่า )แล้วควรแก้ไขอย่างไรครับ รบกวนผู้รู้ตอบที

ตอนแรกก็เป้นเครื่องเดียวสักพักก็เป้นทั้งร้าน --> แยกตอบได้ตามนี้ครับ

1. ไวรัส , network worm ทางแก้คือ scan virus (ตัว anti virus ต้อง update ให้ล่าสุดด้วยนะครับ)
    2. windows มีช่องโหว่ (update windows เพื่ออุดช่องโหว่ครับ)

Comment

virus ครับ ยังแก้ไมได้

Comment

Working...
      X