overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: ถามเรื่องเครื่อง wii ครับ

OverclockZone Member CK's Avatar

Cool ถามเรื่องเครื่อง wii ครับ

อยากรู้ว่าตอนนี้ราคามันเท่าไหร่กันแน่อะคับ วันก่อนไปถามร้านมันบอกหมื่นสี่ ดูในเว็บ Gcorners 9500 อยูภูเก็ตอะครับ อยากได้มักๆ มีชาวภูเก็ตไหมแนะนำร้านดีๆ ราคาไม่แพงให้หน่อยค้าบ

OverclockZone Member sneakama's Avatar

ส่วนใหญ่ติดชืพเลยก็ 9500 คับ เครื่องเกาหลีนะ ของ Gcorner เค้าคิดว่านาจาเป็นชิพ D2EPro อะมั้ง

ถ้าเป็น nadzproject จาเป็น Wasabi Zaro คุณสมบัติเหมือนกัน ราคาเท่ากัน

และก็มีอีกแบบคือ 8900 ของ nadz จาติดชิพให้ด้วยแต่จำไม่ได้ว่าอะไร แต่ร้านอื่นๆส่วนใหญ่จา Mod Firmware มา

เล่นก๊อปได้เหมือนกันแต่ไม่ทุกเกมส์สู้ติดชิพไม่ได้คับ

OverclockZone Member CK's Avatar

Cool

แล้วไอ้ที่ร้านมันบอกผมหมื่นสี่นี้อารายอ้า

OverclockZone Member TheRocKMaN's Avatar

เดี๋ยวถูกไม่ถึงหมื่น NADZ ก็ใช้ได้ครับ ส่งของโอเคเลย

ถ้าไม่เหมาะสมลบได้คร้าบ ไม่ทราบว่าบอกชื่อร้านได้รึป่าว(แต่บอกไปแล้ว ฮา)

เมื่อเย็นไปตระเวนมาเจออีกร้าน ถามคนขายบอกหกพันห้า (แอะถูกจัง) ถามเครื่องโซนไหนคนขายทำหน้างงๆ ถามย้ำอีกที่ เครื่องโซนไหนครับพี่ คนขายบอกโซนเอเชีย อ้าาาาาาาาาาาา กลับบ้านดีกว่าตรู

OverclockZone Member youth's Avatar

Quote Originally Posted by CK View Post
    อยากรู้ว่าตอนนี้ราคามันเท่าไหร่กันแน่อะคับ วันก่อนไปถามร้านมันบอกหมื่นสี่ ดูในเว็บ Gcorners 9500 อยูภูเก็ตอะครับ อยากได้มักๆ มีชาวภูเก็ตไหมแนะนำร้านดีๆ ราคาไม่แพงให้หน่อยค้าบ
    14000 ราคานี้ไม่แปลกครับสำหรับห้างตามต่างจังหวัด กรุงเทพจะเป็นราคากลางครับ 9000 อะไรแบบนี้

หรืออีกกรณีนึงคือ เครื่อง US--Jp อะไรแบบนี้ราคาต่างกัน แม้จะแปลงได้แล้วก็ตาม แต่ต่างจังหวัดแปลงเป็นรึเปล่าไม่รู้

OverclockZone Member sneakama's Avatar

ต่างจังหวัดหมื่นสี่เลยหรอคับ = =" ผมว่าสั่งจากในกรุงเทพรวม EMS ยังคุ้มกว่าเป็นหลายร้อยเท่า = ="

แต่ขาย 6500 นี่โซน Asia เป็นผมก็คงกลับบ้านเช่นกัน(มันเอาเครื่องBrickมาขายป่าวว้า...)

คงต้องรอไปก่อนสะแร้ว อยู่ตจว.เจ็บช้ำระกำใจจิงจิ้งงง ลืมบอกไปไอ้ที่ว่าหมื่นสี่เนี้ยมานไม่แถมเกมส์สักแผ่นเลยนี้สิโหดสุดๆ

OverclockZone Member youth's Avatar

Quote Originally Posted by sneakama View Post
    ต่างจังหวัดหมื่นสี่เลยหรอคับ = =" ผมว่าสั่งจากในกรุงเทพรวม EMS ยังคุ้มกว่าเป็นหลายร้อยเท่า = ="

แต่ขาย 6500 นี่โซน Asia เป็นผมก็คงกลับบ้านเช่นกัน(มันเอาเครื่องBrickมาขายป่าวว้า...)
    ไม่หรอก ร้านตามต่างจังหวัดชอบพูดคำนี้ ค่ารถไปกลับหละ โคตรฮา อิอิ
    6500 ราคานี้แหละเครื่อง JP เห็นขายกันปกติ

OverclockZone Member

xxx
    Last edited by wiiconsole; 5 Mar 2009 at 22:35:18.

OverclockZone Member VINCEz's Avatar

อยากซื้อมาเล่น haruhi อย่างเดียว แต่ถ้าซื้อมาจริงสงสัยต้องปิดหน้าต่าง ประตูให้มิดชิด เดี๋ยวโดนหาว่าเป็น โรคจิต = ="

ลังเลใจ xbox กะ wii
    wii เล่นสนุกได้ออกกำลัง แต่ต่อ lcd แล้วเค้าบอกว่ามันเบลอ ไอ้เราดันไม่มีจอ crt สักตัว
    xbox ม่ายรุไฟแดงน้อยลงหรือยัง แต่ต่อ lcd tv ได้สบาย

OverclockZone Member TheRocKMaN's Avatar

Wii เล่นคนเดียวอาจจะเบื่อ มีหลายคนเล่นซื้อมาก็คุ้ม สนุก เฮฮา ต่อ LCD ก็ไม่เบลอนะ เคยเห็นที่ร้านเกม
    XBOX360 ไม่ค่อยแดงแล้วล่ะ แต่เกมส่วนมากก็ลงคอม พวก FPS เล่นใน XBOX360 สำหรับผมก็ไม่ถนัด เล็งช้าไม่ทันใจ แต่ถ้าชอบพวกเกมภาษา ก็คุ้มนะ เล่นเกมนึงได้เป็นสิบๆชั่วโมง
    XBOX360 เกมที่ออนไลน์ได้ถ้าเล่นแผ่นก็อปก็มีโอกาสโดนแบนอีก

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

XBOX แดงไม่ไหวแต่เก่มมัน (รุ่นใหม่ถูกแล้วเพราะ HDD แยกใช่ปะ - - ) ต่อให้เล่นในห้องดับจิตรก็แดงครับ ไม่ชัวร์100% เล่นทีรุ่นที
    P3 แผ่นแพงไม่ไหว
    WII น่าสนใจ

OverclockZone Member mangzab's Avatar

wii ซื้อมาเล่นกะแฟน หนุกดีคับ :P
    เครื่องผมซื้อมือสองมาคับ US จอย 2 คู่ ซิลิโคนคู่+แผ่นเกมนิโหน่ย แต่สภาพแจ่มเลยคับ 10500 ^_^
    จะซื้อเครื่องทั้งทีต้องศึกษาดีๆคับ ถ้ามีงบก็เอามือ 1 ได้เลย แต่ถ้าไม่มีก็หามือสองก็ได้ึััคับ เครื่อง wii มันเช็คได้อยู่แล้ว เล่นไปเยอะมั้ย เล่นครั้งแรกเมื่อไหร่ ประมาณนั้น
    ราคาตอนนี้ก็ เอเชียแปลง us ประมาณ 8500-9500 (ไม่แถม wii sport แท้)
    us แท้ ประมาณ 12000-13000 (แถม wii sport แท้)
    ทั้งสองโซนแถม จอย คู่เดียวนะคับ(wiimote+nunchuck) อยากเล่นหลายๆคนต้องซื้อเพิ่ม (คู่ละ 2000-2200)
    ค่อนข้างแพงแต่ ผมว่าซื้อมาเล่นแล้วคุ้มคับ เล่นแล้วเพื่อนเยอะ ^_^ คนที่ไม่ชอบเล่นเกมอย่างแฟนผมยังเล่นเลย ให้ใครเล่นใครก็ชอบ คริคริ (แอบหาพรรคพวก)
    ps.มีข้อสงสัยอะไร pm ถามได้นะคับ

ต้องดูด้วยว่า เล่นคนเดียวรึหลายคน ส่วนตัวผมเล่นคนเดียว ขายทิ้งไปนานแล้ววเครื่อง US ด้วย

Bookmarks

Bookmarks