Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ มีปัญหาเรื่องความร้อนของcpu

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ มีปัญหาเรื่องความร้อนของcpu

ผมใช้ AMD Athlon 5000+ แล้วมีอุณหภูมิ 65 องศา ถือว่าร้อนเปล่าครับ ผมไม่รู้จริงๆอ่ะครับ ใครรู้ช่วยแนะนำทีครับ

full รึว่า idle

Comment

ถ้า idel ร้อนครับ น่าจะอยู่ซัก 40

ถ้า full load ก็ปรกติ

Comment

ถ้า full load ก็ไม่ร้อนเท่าไหร่นะ เพราะของผม 5200+ คล็อคไปหน่อย full load ประมาณ 70 ต้น ๆ idle 52-55 ตอนกลางวัน กลางคืน 40 กว่า ๆ แต่ถ้าเปิดมาปุ๊บร้อน คงต้องเอาไปเคลม เพราะไม่กี่อาทิตย์ที่ผ่านมาผมเคยซื้อตัว 5000+ มาแล้วมันร้อน ทำให้เครื่องดับ เอา cpu ไปเปลี่ยน ร้าน jib เค้าให้เปลี่ยนเป็นตัวใหม่ + เงิน 200 บาท

Comment

65 - -ตามจิงCPU มันก็ทนไหวอ่านะ แต่คนเรามันมิไหว แต่โดยส่วนตัว ไม่ว่าจะ Idel หรือว่า Full 65 ผมว่าร้อนนะ เพราะผม เปิด24 ช.ม 65ตลอดนี่ สงสารเครื่อง อิอิ ลองเปลี่ยน ซิงดูดิ ของผมซื้อมาตอนแรกซิงเดิม 50+-65 พอเปลี่ยน เหลือ38-55

Comment

ร้อนเหมือนกันนะครับ ปกติ ผม 40-43 Full ไม่เคยเกิน 60 อืม ลองดูไฟ ใน m/B ดูอะครับว่ามัน ตั้งไว้เท่าไร เคยเห็นเครื่องน้อง มันตั้ง ไฟauto ไว้ ไฟcpu มัน 1.5 แนะ มันเลยร้อน และเปลืองไฟโดยไม่จำเป็น เพราะไม่ได้oc

Comment

ถ้าFullถือว่าปรกติ แต่ถ้าIdel น่ากลัว

Comment

ไม่รู้เซ็นต์เซอร์เพี้ยนหรือเปล่า ของผมมันก็เอ่อๆ MB ความร้อนขึ้นสูงกว่า CPU แถม core 1 ,2 ยิ่งเย็นเข้าไปใหญ่ ซิ้งเดิมๆ

Comment

ผม5000+ เหมือนกันidel 40-43 full 46-48 @ 3.0 แต่ผมเปลี่ยนซิ้ง ใช้NINJA

Comment

Working...
                  X