Announcement

Collapse
No announcement yet.

กำลังสนใจ MIFA A20 มีตัวเลื่อนอื่นดีกว่านี้ใหมขอรับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

18650 หาไม่ยากครับ มีขายเยอะแยะ ผมเองส่วนมากจะใช้กับพวกไฟฉายแรงสูง

แต่ประเด็นคือซื้อมาแล้วจะโมยังไง จะเรียงกันเป็นตับแบบเครื่องปริ้นที่มีอิงค์แท้งก็คงไม่ค่อยสวยเท่าไหร่

Comment

Originally posted by AmaKatsu View Post
      18650 หาไม่ยากครับ มีขายเยอะแยะ ผมเองส่วนมากจะใช้กับพวกไฟฉายแรงสูง
      อ้าว.......... เจอพวก ตอนนี้ผมเก็บไว้ใช้งานอยู่ 3หน่อ
      Sofirn SP31 V.1 (NW) ใช้งาน EDC
      KDLITKER C8.2 Cree XHP50.2 (NW) ไป ตจว.+ออกแคมป์
      Revtronic MT20 (CW) งานเฉพาะทาง

ทั้งสามตัวใช้คู่กับ LG 18650 MJ1
      Last edited by Arjuna; 23 Feb 2019, 04:15:14.

Comment

กำลังสนใจ MIFA A20 มีตัวเลื่อนอื่นดีกว่านี้ใหมขอรับ ?

Originally posted by Arjuna View Post
        อ้าว.......... เจอพวก ตอนนี้ผมเก็บไว้ใช้งานอยู่ 3หน่อ
        Sofirn SP31 V.1 (WW) ใช้งาน EDC
        KDLITKER C8.2 Cree XHP50.2 (WW) ไป ตจว.+ออกแคมป์
        Revtronic MT20 (CW) งานเฉพาะทาง

ทั้งสามตัวใช้คู่กับ LG 18650 MJ1
        ของผมมันเริ่มจากตอนไปบวชครับ ก็กลับไปบ้านต่างจังหวัด ทีแรกก็ว่าบวชวัดบ้านนั่นแหละ แต่พระอาจารย์ที่พ่อแม่นับถืออยู่วัดป่าก็เลยได้ไปอยู่วัดป่า

ไฟฟ้าจะมีแต่ตรงศาลากับปั้มน้ำ ในส่วนกุฏิต้องใช้เทียนเอา นั่นแหละครับถึงได้หาไฟฉายมาใช้งาน

คือไฟฉายทั่วไปมันค่อนข้างใหญ่ ถ้าจะซื้อแบบตัวเล็กก็แสงน้อยไม่สะดวกอีก เพราะทำวัตรเย็นเสร็จต้องเดินกลับมา แสงไฟเล็กๆคงล้มแน่ๆ

ก็เลยไปเจอไฟฉายเล็กๆแต่แสงใหญ่ ประเดิมด้วย Olight S20 Baton แบตก้อนเดียว 3100 mAh อยู่ได้จนจบบวช 17 วัน

จากนั้นก็ซื้อไฟฉายกลุ่มนี้อีกย๊าวววววววว กู่ไม่กลับละครับ เอาไปบอกต่อคนนั้นคนนี้ด้วย 5555

ทุกวันนี้เหลือแค่กลุ่ม EDC ครับ พวกตัวใหญ่ๆก็ให้คนอื่นไปหมดละ แสงพุ่งจริงแต่ขนาดมันไม่เหมาะเท่าไหร่ ส่วน xtar wk16 รุ่นนี้มันใส่ 14500 ได้ เลยซื้อไว้เป็นสำรอง กะทัดรัดดี
        Last edited by AmaKatsu; 23 Feb 2019, 02:22:07.

Comment

ถ้าก้อน 200-250 ( ยังไม่รวมส่ง ) นี่ สงสัยซื้อใหม่จะดีกว่าขอรับ = = 555

รอจนเหงือกแห้ง กว่าจะมาซะที

เสียง ... อื่มมมม เอิ่มมม -*- ผมรู้สึกเฉยๆแฮะ แบนๆจืดๆชอบกล ซาวสเตจบู้บี้ แหลมกุด + กระด้าง เบสนุ่มยวบไม่มีแรงกระแทก

คล้ายๆ Creative Pebble เลย รู้สึกว่าฟังไม่สบายพอกัน

เซ็งตรง ไม่มีปุ่ม next - pre แต่ไช้การกดปุ่ม - + แช่ 3 วิ แทน ซึ่งไม่สะดวกเลย ปุ่มก็แข็ง ต้องกดแรงๆ

ผมจำเสียง MI ไม่ค่อยใด้แล้ว แต่รู้สึกว่า MI จะใสกว่านิดหน่อย เบสน้อยกว่านิดนึง ซาวสเตจดีกว่า

เสียดายเงินนิดหน่อย ถึงบอดี้จะงานดีแต่เสียงก็ทิ้ง Music DJ ตัวละ 380 ไปไม่เยอะเลย เซ็ง แต่ถ้าไช้ใด้ยาวไม่งอแง อาจจะคุ้มก็ใด้นะ ก็ดูกันไป

Comment

อ่าว ไม่ขาวนิ่ตัวนี้ เลยไม่ถูกใจ หาขาวๆไม่ได้หาชมพูๆดิ 555+

หาแบทมาใส่ตัวเก่า
            ถ้าไม่เกี่ยงก้อนใหญ่ รึที่ทางวาง(โม)ได้ ใช้พวกนี้ 6Ah ~Lifepo4 ไม่แพง(เท่าไหร่)ด้วย
            >> https://is.gd/McgNoE
            อยากได้แบทแยอะก็ สองก้อนขนานกันเข้าไป ก็หมื่นกว่า mAh ละ แค่สองก้อนไม่ต้องใส่บอร์ดบาลานซ์หรอก(มัง) ต่อขนานด้วย
            ลองดูไม่น่าบึ้มนะ 555+ ลิโพไม่ไวไฟเหมือนลิอ้อน

Comment

ไงล่ะบอกให้จัด Xiaomi Mi มาก็จบล่ะ

Comment

Originally posted by dracoV View Post
                อ่าว ไม่ขาวนิ่ตัวนี้ เลยไม่ถูกใจ หาขาวๆไม่ได้หาชมพูๆดิ 555+

หาแบทมาใส่ตัวเก่า
                ถ้าไม่เกี่ยงก้อนใหญ่ รึที่ทางวาง(โม)ได้ ใช้พวกนี้ 6Ah ~Lifepo4 ไม่แพง(เท่าไหร่)ด้วย
                >> https://is.gd/McgNoE
                อยากได้แบทแยอะก็ สองก้อนขนานกันเข้าไป ก็หมื่นกว่า mAh ละ แค่สองก้อนไม่ต้องใส่บอร์ดบาลานซ์หรอก(มัง) ต่อขนานด้วย
                ลองดูไม่น่าบึ้มนะ 555+ ลิโพไม่ไวไฟเหมือนลิอ้อน
                ก้อนบ้ะเร่อเท่อเลยทั่น สงสัยต้องโมออกมาห้อยใว้ข้างนอก

แต่ปัญหาคือ amp ลำโพงจีนพวกนี้ผมรู้สึกว่าร้อนง่ายมากเลย -.- เป็นสาเหตุของพังง่าย + เสียงแตก รึเปล่านะ

สงสัยไส่แค่ก้อนเดียวน่าจะดี พอแบตหมดก็ให้แอมป์ใด้พัก

Originally posted by Arjuna View Post
                ไงล่ะบอกให้จัด Xiaomi Mi มาก็จบล่ะ
                ก็ไม่ใด้ย่ำแย่ขนาดนั้นนะท่าน ดีกว่า Monster Clarity HD จมหูเลยล่ะ

ตอนที่บ่นๆเมื่อวานคือผมเปิดเทสในห้อง ไม่ดังเท่าใหร่ แถมยังไม่เบิร์นด้วย

วันนี้ลองยกไปไช้งานจริงข้างนอก พอเร่งดังหน่อยรู้สึกมวลเสียงดีขึ้นมาเลยนะ เบสก็หนึบๆ คล้ายๆ Bose M2 เลย ค่อยใจชื้นขึ้นมาหน่อย

ถ้าเจอ MI มือสองถูกๆจะลองกดมาฟังเล่นล่ะกัน ผมจำไม่ใด้แล้วว่าข้อด้อยมีอะไรบ้าง แต่จำใด้ว่ามีแน่ๆ ไม่งั้นกลับถึงบ้านผมคงสั่งสักตัวแน่นอน

ห้องมือสอง ocz นี่ยังไง -- ทำไมแพงกว่า shopee

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                  ก้อนบ้ะเร่อเท่อเลยทั่น สงสัยต้องโมออกมาห้อยใว้ข้างนอก

แต่ปัญหาคือ amp ลำโพงจีนพวกนี้ผมรู้สึกว่าร้อนง่ายมากเลย -.- เป็นสาเหตุของพังง่าย + เสียงแตก รึเปล่านะ

สงสัยไส่แค่ก้อนเดียวน่าจะดี พอแบตหมดก็ให้แอมป์ใด้พัก

ก็ไม่ใด้ย่ำแย่ขนาดนั้นนะท่าน ดีกว่า Monster Clarity HD จมหูเลยล่ะ

ตอนที่บ่นๆเมื่อวานคือผมเปิดเทสในห้อง ไม่ดังเท่าใหร่ แถมยังไม่เบิร์นด้วย

วันนี้ลองยกไปไช้งานจริงข้างนอก พอเร่งดังหน่อยรู้สึกมวลเสียงดีขึ้นมาเลยนะ เบสก็หนึบๆ คล้ายๆ Bose M2 เลย ค่อยใจชื้นขึ้นมาหน่อย

ถ้าเจอ MI มือสองถูกๆจะลองกดมาฟังเล่นล่ะกัน ผมจำไม่ใด้แล้วว่าข้อด้อยมีอะไรบ้าง แต่จำใด้ว่ามีแน่ๆ ไม่งั้นกลับถึงบ้านผมคงสั่งสักตัวแน่นอน

ห้องมือสอง ocz นี่ยังไง -- ทำไมแพงกว่า shopee
                  เปิดเสียงดัง ลำโพงเดินหรือป่าวครับ A20 ตัวนี้

Comment

ยังไม่ทันเดินก็ดังลั่นแล้วขอรับ ตัวเครื่องเองก็น้ำหนักไช้ใด้ เลยไม่เดิน

ลองเปิดสุดดูก็มีเดินนิดหน่อยนะ แต่ไม่โดดเป็นกบแบบ MI

Comment

แจ่มเลยครับ เห็นกำลังขับ 30วัตต์ เปิดดังๆคิดว่ากระโดดเป็นกบซะอีก แล้วแบตอึดดีป่ะครับ 30วัตต์ น่าจะกินไฟอยู่นะครับ

Comment

ยังไม่ใด้ลองเปิดยาวๆเลยขอรับ 2 ชม บ้าง 3 ชม บ้าง แต่กะคร่าวๆรู้สึกว่าจะอยู่ใด้ราวๆ 8 ชม นะ เพราะเพิ่งชาร์จรอบ 2 ไป

จะลองหาวันว่างๆ(ที่ทำงานนอกบ้าน) เปิดยาวๆเช้ายันบ่าย แบต 100 > แบตแดง( alert เตือน ) ดูสักวัน

ช่วงนี้เผาเบาๆไปก่อน ไม่ค่อยว่างงานเยอะ

Comment

+1 ครับท่านหรอย
                          Originally posted by XsoeIIsJ View Post

Comment

มี APP มันด้วยนะ

http://app.mifalife.net/download/life/en/index.php

Comment

น่าจะใว้ไช้กรณีมีลำโพง 2 ตัว แล้ว Link ให้เป็น L - R นะขอรับ

ถ้าลำโพงตัวเดียวไม่รู้จะใว้ทำไร หรือว่ามันมี EQ แหล่มๆให้ปรับหรือเปล่านะ น่าลอง

แต่ส่วนใหญ่ผมเล่นกะ SD มากกว่า

Comment

สั่ง stage air มาละ เด๋วรุ้กัน

Comment

Working...
                                X