Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ Linksys WAG200G มีปัญหา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ Linksys WAG200G มีปัญหา

ใช้มาหลายเดือนครับ ปกติดี พอไม่ได้ใช้ มา3 วัน เปิดอีกที อาการเป็นแบบนี้ครับ
    ไฟ LED ตรงคำว่า Internet มันเป็นสีแดงครับ
    ทำให้ต่อเน็ตไม่ได้ เลยลอง รีเซ็ตดู ก็ไม่หาย
    ลองเอาแผ่นไดรเวอร์ มาติดตั้ง ทำตามขึ้นตอน มันก็จะขึ้นข้อความแบบนี้ครับ

ซึ้ง ไอพี หรือ เกตเวย์ ของคอมผมก็เซตปกติ
    ท่านผู้รู้ช่วยทีครับ

ตอนนี้เจอรุ่นนี้มัน reset เองเหมือนมีคนไปกดปุ่ม reset หลังเครื่อง แต่จริง ๆ ไม่มีใครกด เป็นมา 2 ครั้งล่ะ คนอื่นเป็นกันบ้างหรือเปล่า ไม่รู้มันร้อนเกินไปหรือว่ามันเพี้ยนก็ไม่รู้

Comment

เอาไปเช็ค ช่างก็บอกว่าไม่เป็นไร ผมละงง ครับ

Comment

แปลกดีๆ ใช้รุ่นนี้เหมือนกันครับ ปีนึงได้ละ ยังไม่งอแงแต่อย่างใด กลัวๆมันงอแงเหมือนกัน ^^

Comment

ของผม โทรศัพ เสีย ไปสองวัน

พอมาต่อดู ต้องมาเซต ค่าทั้งหมดใหม่

แต่ เวลา เปิด wireless โดยไม่ได้เปิดคอม ไฟ internet หาย ต้องทำยังไง อ่ะครับ
          (ปกติ มันติดนะ)

Comment

ไฟ Internet ผมไม่หายครับ แต่มันเป็น สีแดง จนวันนี้ ยังหาวิธีแก้ไม่ได้
            ท่านผู้รู้ช่วยทีครับ จะซื้อใหม่ ก็เสียดายเงิน
            Last edited by nobita27; 26 Feb 2009, 19:31:55.

Comment

Working...
            X