Announcement

Collapse
No announcement yet.

DVD -R Princo ไม่ดีจริงเหอครับ ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DVD -R Princo ไม่ดีจริงเหอครับ ??

ผมไปซื้อมา 1 หลอด 50 แผ่น ราคา 270 บาท ผมว่าถูกดีน่ะ แต่ถามร้านที่ซื้อ ยี่ห้ออื่น 300 up หมดเลย อยากทราบว่่า dvd -r princo มันไม่ดีตรงไหนครับ เพราะจะเอามาไรท์การ์ตูนที่โหลดมาเพียบเลย กลัวจะเก็บไว้ไม่นาน อยากทราบอายุ การใช้งานมันอ่ะครับ ขอบคุณครับ

ไม่ใช่ไม่ดี แค่ยี่ห้ออื่นดีกว่า...

Comment

ก็พอใช้ได้ระดับนึง... สำหรับผม เน้น burn ข้อมูลให้เพื่อน หรือ คนรู้จัก
      ส่วนเก็บไว้เองใช้ DVD princo น้อยมากกกกกกกกก

Comment

คุณภาพตามราคาครับ บางหลอดก็เสียหลายแผ่น ซื้อมาไร้ข้อมูลไม่สำคัญก็ไม่เป็นไรครัีบ

แต่ถ้า หนังชมพู นี่ต้องแผ่น verbitum

Comment

- -'' กรำ ซะงั้น ตัดสินใจถูกป่าวน๊าเรา - -''

Comment

ไว้เก็บเป็นเวลานานๆ เลี่ยงเถอะครับ ไปใช้พวก ohayo หรือ phillip ดีกว่า เพิ่มตังค์อีก 50 ได้ phillip dvd+r 50 แผ่น สบายใจกว่าครับ เพราะดูตรงผิวที่ฉาบบนแผ่น princo แล้ว เสียความรู้สึกครับ

ดีๆหน่อย การันตีก็ Verbatim เวอร์บ้า

Comment

ขอบคุณครับ คราวหน้าคิดว่าถ้าจะไรท์ของที่เห็นว่าสำคัญนี้คงต้องตัดสินใจดีๆแระ - -''

Comment

มันก็ดีในระดับนึง แต่ยี่ห้ออื่นดีกว่ามากครับ

Comment

ปริ้นโก้ ไว้ไร้หนังโป๊ะ แจกครับ

ที่จริงบอกว่ายืม แต่ไม่ค่อยได้คืน

แล้วเราก็ไร้แผ่นดีๆ เก็บไว้ อิอิ^^

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
                    คุณภาพตามราคาครับ บางหลอดก็เสียหลายแผ่น ซื้อมาไร้ข้อมูลไม่สำคัญก็ไม่เป็นไรครัีบ

แต่ถ้า หนังชมพู นี่ต้องแผ่น verbitum
                    หลอดที่เสียเยอะๆผมยังไม่เคยเจอนะ มากสุด 2 แผ่น/หลอด (แล้วก็ไม่อยากเจอด้วย)

ส่วนหนังชมพูต้องต่อ RAID + external HDD + dvd ไว้ใจได้สักหน่อย

Comment

ยี่ห้อนี้ไม่เท่าไหร่

เจอของ Easy ในเซ่เว่นเเล้วจะพูดไม่ออก
                      หงายเเผ่นขึ้นมา

เงิบเลยครับ

Comment

หนังชมพู มันคือ หนังแบบไหนเหรอครับ งง ไม่ทราบจริงๆครับ ชื่อแปลกๆ ไม่เคยได้ยิน

Comment

Originally posted by kozaz View Post
                          หนังชมพู มันคือ หนังแบบไหนเหรอครับ งง ไม่ทราบจริงๆครับ ชื่อแปลกๆ ไม่เคยได้ยิน
                          ก็หนังแนวสารคดี สปช. 18+

Comment

ยี่ห้อ DOK และ VIO 50 แผ่น 320 บาท เพิ่มอีก แผ่นละบาทเองครับ
                            ไรท์ไม่เคยเสีย(ใช้เครื่องไรท์ LG กับ Samsung) เก็บไว้ 3 ปี ก็ยังอ่านได้

Comment

Originally posted by Rabbit fire View Post
                              หลอดที่เสียเยอะๆผมยังไม่เคยเจอนะ มากสุด 2 แผ่น/หลอด (แล้วก็ไม่อยากเจอด้วย)

ส่วนหนังชมพูต้องต่อ RAID + external HDD + dvd ไว้ใจได้สักหน่อย
                              ของผมมากสุดก็ 4-5 แผ่นนะตอนไร้

แต่ที่ไร้แล้วเก็บไว้นี่สิ นานๆมาเปิดไม่มีข้อมูลซะงั้น

ส่วนหนัง สำคัญนี่สำรองไว้หลายที่ครับ

Originally posted by kozaz View Post
                              หนัง แทงกัน แต่ไม่มีใครตายครับผม อิอิ

Originally posted by TaO_OaT View Post
                              ก็หนังแนวสารคดี สปช. 18+
                              ถูกต้องนะคร้าบบบ

Comment

Working...
                              X