Announcement

Collapse
No announcement yet.

มี LCD มาแนะนำคับ เพิ่งไปเดิน 1000 ทิพมา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มี LCD มาแนะนำคับ เพิ่งไปเดิน 1000 ทิพมา

ตอนแรกตั้งใจจะซื้อ BenQ "FP222W" 22" Wide รุ้นนี้ผมเดินเช็คราคาทั้ง 4 ชั้น ขอบอกว่ามีขายไม่กี่ร้านและราคาที่ได้ก็น่าพอใจ ไม่ถึง 12000

แต่ คับ แต่ เดินไปเจอ LCD ของ samsung รุ่น นึง สะดุดตามากๆ เป็นรุ่น 226BW 22" Wide

* จอภาพแบบ Wide Screen ขนาด 20 และ 22 นิ้ว กรอบหน้าจอใช้วัสดุแบบ High-Glossy Black
    * Microsoft Vista Certified LCD monitor รองรับการใช้งานกับ Vista อย่างสมบูรณ์แบบ
    * อัตราความคมชัดสูงถึง 3000 : 1 และความเร็วในการตอบสนองภาพที่ 2 ms
    * มี Port Analog/DVI และรองรับ HDCP
    ขอบอกว่าสเปโดดนมากๆคับ ยืนดูอยู่นานก็ตัดสินใจ หัน มาคบกับรุ่นนี้แทนทันทีคับ

ราคาที่ผมถามอยู่ที่ 12xxx แต่ บางร้านก็ขายอยู่ เกือบๆ 14000 มีรูปมาด้วยคับ

เอาเป็นว่าเอามาให้เพื่อนๆดูเป็นอีกทางเลือกนึกละกันคับ มีทั้งรุ่น 19" 20" และ 22"
    Last edited by apichai; 3 Mar 2007, 01:04:18.

ดูในรูปอาจไม่สะดุดตา ต้องไปดูดตัวเป็นๆคับ

Comment

รวย จัง

Comment

samsung ประสิทธิภาพอยู่แล้วครับ แต่ผมไม่ชอบตรงฐานแค่นั้นเอง ดูไม่ค่อยแข็งแรงยังงัยก็ไม่รู้

Comment

ขอบคุณครับ ช่วยล่อน้ำลายได้มากเลย

Comment

กำลังจะซื้อLCDเหมือนกันครับ เล็ง20"-22" ไว้ ตัว226bwนั้นผมไปดูมาเมื่อ10วันที่แล้ว ก็อื่ม น่าสนดี ภายนอกสวยตามแบบsamsung แม๊ ช่างdesignนี่เก่งจริงๆ แต่กลับมาหาข้อมูล เชคดูรูปแล้ว เอ่อ....สงสัยจะสวยแต่รูป
            หรือปล่าวหว่า เทียบดูรูปกันครับ

http://product.pcpop.com/000032831/Picture.html
            http://product.pcpop.com/000037087/Picture.html

ตอนแรกผมเล็งvx2025wmไว้ แต่ยังไม่ชัวร์ ติดเรื่องภาพสีมันแปลกๆ แต่รายละเอียดภาพOKเลย ถ้าเรามาปรับเองได้ให้มันเที่ยงๆกว่านี้ท่าจะแจ่ม จอเล็กกว่าแต่ผมอยากได้จอที่คุณภาพมันดีกว่า เทียบกันแล้ว22"ใหญ่กว่าก็จริง แต่ถ้ามองในระยะการใช้งานแล้ว ต่างกันไม่มากเท่าไหร่ผมเลยอยากได้จอที่ภาพมันสวย designกลางๆไม่เท่าไหร่(แต่ถ้าแบบรุ่นสีเทาของbenq หรือsamsungรุ่นก่อนๆ ก็ไม่เอาล่ะครับ)

ว่าแต่ถอยมาแล้วหรอครับ samsungรุ่นนี้ก็เล่นเอาผมถึงกับกลับบ้านมาประกาศขายของกันเลยทีเดียว ขายได้เงินมาแล้ว รอการตัดสินใจอยู่ช่วงนี้จะเอาตัวไหนดี หากจะว่าไปแล้ว ถ้าviewsonic ตัว22" แต่หลอดเป็นTN รุ่นvx2235wm นั้น ถ้าภาพมันสวยกว่าก็น่าสนใจดี แต่ไม่ชอบด้านล่างของจอที่เป็นลำโพงเลย ดูแล้วอย่างกับจอ4:3

คือตอนนี้ถ้าเจอร้านที่มีจอรุ่นที่ผมเล็งๆไว้ซัก3รุ่นนะ เปิดที่รายละเอียดเดียวกันเลย1680*1080นะ จะดีมากๆเลยเอาDVDไปเปิดด้วยได้ไหมหว่า เหอๆๆ จะได้เอาไฟล์MV HDTVไปเปิด มันซู๊ดยอดมากๆเลย

นึกภาพMVที่ชอบเปิดดูบนLCD Wild เต็มๆจอ อ่อย~ ตอนนี้โหลดDVD Concertเก็บๆไว้ ยังไม่ดู จอCRT 17" ดูไม่สะใจ ไว้รอดูบนจอWildท่าจะสวยดี

รูปสุดท้ายเป็น4:3 เป็นไฟล์MPG2 สงสัยจะดูแบบภาพหดๆ เหอๆ แต่ส่วนมากDVDที่มีจะเป็น16:9ซะส่วนใหญ่

Comment

Lotus ลดราคา LCD TV 32" จาก49000 เหลือ29000

Comment

วันจันทร์ นี้คับ ถอยแน่นอน

Comment

สวยดี

Comment

ผมซื้อ FP222 มาแล้วหมดสิทธ์ ซื้อแย้ววว ไม่ถึงหมื่นสองเหรอผมซื้อเดือนที่แย้ว 13500 แนะ
                    แพงกว่าตั้ง 1500 แนะเซ็ง

Comment

อยากได้นิ ไวด์สกีน ด้วย

Comment

อันที่จิง ตัวนี้ เป็น1ใน4 ที่ผมเคยตั้งกระทู้ถามไปแล้ว
                        แต่เข้าไปดูตามเว็บทั้ง web หลักของซัมซุงเอง และของที่อื่น
                        บางที่ก็บางว่า ค่า contrast อยู่ที่ 7-800 :1 ทำให้ผมสับสน
                        แต่เท่าที่นั่งคิดอยู่ 3 วัน เดินที่ 1000ทิพ อีก 2 วัน ไอ้ตัวนี้แหละคับ
                        ภาพดีที่สุด เท่าที่เดินดูมา เป็นรอง Asus กับ HP จอแก้ว (ในสายตาห่วยๆของผม ตะกูลจอ wide)

เท่าที่ผมดูมาเห็นวางขายอยู่2ร้าน (ไม่รู้จะมีที่อื่นแอบๆหลบๆสายตาผมอยู่อีกหรือป่าว)
                        - ร้าน incom computer 20" 12900 /22" 14xxx
                        - อีกร้าน น่าจะอยู่ชั้นเดียวกัน หรือ ขึ้นไปอีกชั้น1 จะอยู่ตรงมุมอับๆ ตอนที่ผมไป เขาเปิด
                        เกมอะไรซํกอย่าง ที่คล้ายๆ GTA ภาพก็ดูดีนะคับ

และแล้ว 2 วันที่อุดส่าเดิน ก็กลับบ้านมือเปล่า วันรุ่งขึ้นก็ไปหวด จออ้วนๆ 17" มา
                        ไม่ต้องเป็นหนี้ธนาคาร ไม่ต้องกังวล เรื่อง เดท ไบท์ สบายใจแฮ...

แต่ยังไงก็ยังอยากได้ LCD อยู่ดี คอมมาท ราคา มันจะลงอีกซักนิดไหมน้า.... อีก3 อาทิตย์ อิอิ

ปล. กำ พิมซะยาวเลยคับ ขออภัย คับ แฮะๆ
                        ปล2. แต่ต้องยอมรับเหมือนกันว่า รุ่นนี้ สะดุดตาผมที่สุด ใน1000ทิพจิงๆ

Comment

ถ้าเกิดเมืองไทยค่าแรงเดือนละแสนเหมือนเมืองนอกจะเปนไงเนี่ย ตลาดทุกระดับคงคึกคักน่าดู

Comment

งามดีคับ แต่...

Comment

ไม่มีปัญญาเรยเรา

Comment

Working...
                              X