overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: แนะนำ mp3 ฟังเพลงดีๆเบสหนักๆ งบ 2000 ทีครับ

OverclockZone Member interpower's Avatar

Default แนะนำ mp3 ฟังเพลงดีๆเบสหนักๆ งบ 2000 ทีครับ

แนะนำ mp3 ฟังเพลงดีๆเบสหนักๆ งบ 2000 ทีครับ อยากได้ของ sony อะครับแต่ของยี้ห้ออื่นก็ได้ครับ แนะนำที่ซื้อด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

OverclockZone Member time2time's Avatar

เครื่องเล่นตามชอบครับเรื่องเสียงมาว่ากันที่หูครับตึบๆมีหลายแบบ...

OverclockZone Member tazmako's Avatar
    ลำปางหนาวมากกกกกก

คงเป็น sansa clip มั้งครับตัว 2G แล้วไปซื้อหูตัวเบสหนักๆหน่อย

OverclockZone Member kahung's Avatar
    พันธ์ทิพย์ ประตูน้ำ,BTSพญาไท

Iriver T 10

OverclockZone Member inforcez's Avatar

ผมมี Mp3 Sony Walkman E016 สีดำ 4G (3000) แถมปลอกแขนใส่ออกกำลังกายครับ

http://www.taf.in.th/forum/index.php?topic=11037.0

เรื่องเบส ตัวนี้เหนือกว่าตัวอื่นผมว่า ปรับ Clear Bass ได้ถึง +3 ส่วนฟังชันการใช้งานลองดูที่เว็บเลยครับ

OverclockZone Member ^^Siripong^^'s Avatar

ถ้าชอบเบสหนัก ๆ ก็จัด Sony ไปเลยครับ

อีกตัวก็คง Sansa clip ตัวโซนี่หาซื้อได้ตามห้างทั่วไปเลยครับ

แต่ Sansa อาจจะหายากหน่อย

แต่ที่เซียร์หรือพันทิพเยอะแยะครับ

OverclockZone Member GeneGTO's Avatar

เครื่องดีหูฟังไม่ดีก็ไร้ค่านะครับ

OverclockZone Member

สินค้านำเข้าจากจีน เป็นเครื่องเล่น MP3 ขนาดพกพารุ่นใหม่ที่เรียกกันว่า Mplayer รุ่นนี้ตัวเครื่องออกแบบเป็นรูปทรงหัว Mickey Mouse ขนาดเล็กมีน้ำหนักเบา มีความจุในการเก็บเพลง 2GB สนับสนุนไฟล์เพลง MP3, WMA และ ASF
    มีทั้งหมด 5สี น้ำเงิน,ชมพู,ดำ,ทอง,เงิน
    พร้อมอุปกรณ์ต่างๆ หูฟัง,สายusb,ที่ชาร์ตไฟบ้าน
    ในการปรับระดับเสียง และเลือกเปลี่ยนเพลง จะใช้การบิดหูซ้าย-ขวาเป็นตัวควบคุม มีไฟ LED บอกสถานะการเปิด-ปิดเครื่อง และการชาร์ทแบต
    ใช้เวลาในการชาร์ทประมาณ 2 ชม. สามารถใช้ฟังได้ 5-7 ชม. ชาร์ตได้ทั้งไฟบ้านและผ่านคอมพิวเตอร์
    !!!..คุณภาพเสียงดีใกล้เคียงกับของแท้ แต่ราคาถูกกว่ากันเกินครึ่ง..!!!
    2 gb ราคา 699บาท ค่าจัดส่ง 30บาท เพิ่มเติมได้ที่ http://www.prorpring.com/ tel.083-122-7369

OverclockZone Member

T10 & T30 จ้า หามือ 2

ราคาพันกว่าก็น่าได้ คุณภาพเบส แหล่ม!! ตึบจนมึนเลย ฮาฮา

OverclockZone Member pexkung's Avatar

iriver T5 มือ1เลยจ้า 1990 ถ้ามีงบเพิ่มจัดpk3อีกตัว แจ่มแน่นอน

OverclockZone Member mosquito_giant's Avatar
    สุราษฎร์ธานี & นครศรีธรรมราช

Quote Originally Posted by pexkung View Post
    iriver T5 มือ1เลยจ้า 1990 ถ้ามีงบเพิ่มจัดpk3อีกตัว แจ่มแน่นอน
    เห็นด้วย หรือลองดู ซัมซุง k3 อีกตัวที่เสียงดี

OverclockZone Member nnnnum's Avatar

ซัมซุง u3 u4

OverclockZone Member PIDKAJOO's Avatar
    แพรกษา สมุทรปราการ

แนะนำหูฟัง อินเอีย โอเลี้ยง(Ovlieng) เส้นละไม่ถึง 100 แค่นี้ก็ดีถมเถ ขี้ค้านหูจะตึงสะเปล่าๆ
    เ็ห็นถูกอย่างนั้น เสียงมัีนดีนะ จะซื้อไปทำไมหูฟังแพงๆ
    เครื่องแพง หูฟังแพง แต่เพลง MP3 ห่วยๆแค่ 128 k มันก็แค่นั้นแหละ คุณต้อง rip เพลงเอาสัก 256 k เป็นอย่างต่ำ คุณภาพเสียงก็จะดีขี้นมาอีก

แนะนำแค่นี้ไม่รู้จะไปกระตุ้นต่อมประสาทเจ้าของกระทู้เค้าบ้างไหมเนี่ย

ขั้นแรกคุณหาซื้อหูฟังโอเลี้ยง แล้วเอาหูฟังไปลองกับ Mp3 ของร้าน ดู เลือกดูอันไหนที่มันเสนาะหูคุณมากที่สุึด ก็สอยอันนั้นมานั่นแหละ ไม่จำเป็นจะต้อง ยี่ห้อโน้น ยี่ห้อนี้ เชื่อผมเถอะ คุณฟังได้ไม่นาน คุณก็เบื่อ รับรองได้ ใหม่ๆก็เห่อไปสักพักนั่นแหละ แล้วหูคุณก็จะค่อยๆตึง ทีละน้อยๆ ถ้าฟังบ่อยมาก ก็จะตึงก่อนแก่แน่นอน 5555 อิอิอิอิ
    Last edited by PIDKAJOO; 19 Mar 2009 at 23:39:29.

OverclockZone Member PIDKAJOO's Avatar
    แพรกษา สมุทรปราการ

แนะนำหูฟัง อินเอีย โอเลี้ยง(Ovlieng) เส้นละไม่ถึง 100 แค่นี้ก็ดีถมเถ ขี้ค้านหูจะตึงสะเปล่าๆ
    เ็ห็นถูกอย่างนั้น เสียงมัีนดีนะ จะซื้อไปทำไมหูฟังแพงๆ
    เครื่องแพง หูฟังแพง แต่เพลง MP3 ห่วยๆแค่ 128 k มันก็แค่นั้นแหละ คุณต้อง rip เพลงเอาสัก 256 k เป็นอย่างต่ำ คุณภาพเสียงก็จะดีขี้นมาอีก

แนะนำแค่นี้ไม่รู้จะไปกระตุ้นต่อมประสาทเจ้าของกระทู้เค้าบ้างไหมเนี่ย

ขั้นแรกคุณหาซื้อหูฟังโอเลี้ยง แล้วเอาหูฟังไปลองกับ Mp3 ของร้าน ดู เลือกดูอันไหนที่มันเสนาะหูคุณมากที่สุึด ก็สอยอันนั้นมานั่นแหละ ไม่จำเป็นจะต้อง ยี่ห้อโน้น ยี่ห้อนี้ เชื่อผมเถอะ คุณฟังได้ไม่นาน คุณก็เบื่อ รับรองได้ ใหม่ๆก็เห่อไปสักพักนั่นแหละ แล้วหูคุณก็จะค่อยๆตึง ทีละน้อยๆ ถ้าฟังบ่อยมาก ก็จะตึงก่อนแก่แน่นอน 5555 อิอิอิอิ

Bookmarks

Bookmarks