Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไงจะเล่น save เก่า GTA IV ได้ครับ ลงใหม่ก็ต้องเริ่มใหม่เลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไงจะเล่น save เก่า GTA IV ได้ครับ ลงใหม่ก็ต้องเริ่มใหม่เลย

ทำไงจะเล่น save เก่า GTA IV ได้ครับ ลงใหม่ก็ต้องเริ่มใหม่เลย

ดันต่อ

Comment

ไม่มีใครตอบเลยอะ

Comment

Originally posted by kerdyou View Post
        Originally posted by kerdyou View Post
        ดันต่อ
        ไม่มีใครตอบเลยอะ
        ....

Comment

ต้อง สร้าง user (offline) ตอนเข้าเกมให้ ชื่อเดียวกันมั้ง

แล้วถึงจะ copy ตัว save ไปไว้ ใน folder อีกที ลองดูนะ

Comment

+วิธีการ BACKUP ไฟล์เซฟเกม (WIN XP)

ไฟล์เซฟของเกมนี้จะอ้างอิง กับข้อมูลผู้ใช้ของ Windows Live เพราะฉะนั้นเราจึงจำเป็นต้องเก็บไฟล์จาก2แหล่งด้วยกัน ก็คือไฟล์เซฟเกม และไฟล์ข้อมูลผู้ใช้ของ Windows Live โดย...
            1.แก้ไขให้คอมพิวเตอร์ของ เราแสดงไฟล์ที่ซ่อนอยู่โดยไปที่ My Computer > แถมเมนู Tools > เลือก Folder Option > เลือกแถบเมนู View > ติ๊กบรรทัดที่เขียนว่า Show hidden files and folders > กด OK
            2.คัดลอกโฟลเดอร์ C:\Documents and Settings\ชื่อผู้ใช้\Local Settings\Application Data\Rockstar Games\GTA IV\savegames เก็บเอาไว้
            3.คัดลอกโฟลเดอร์ C:\Documents and Settings\ชื่อผู้ใช้\Local Settings\Application Data\Microsoft\XLive\Content เก็บเอาไว้

จาก http://www.vr-pcgames.com/forum/index.php?topic=298.0

เอาไปลองดูนะครับ ผมเองก็ยังไม่ได้ลองเหมือนกัน ถ้าได้หรือไม่ได้ผลยังไงฝากช่วยแจ้งด้วยนะครับ

Comment

ยอดเลยครับ
              เดี๋ยวลองครับ

Comment

Working...
              X