Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมเลือกทีครับว่าจะ เอาบอร์ดตัวไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมเลือกทีครับว่าจะ เอาบอร์ดตัวไหนดี

ช่วยผมเลือกทีครับว่าจะ เอาบอร์ดตัวไหนดี ระหว่าง

asrock n61p-s

ASROCK (Vga) ALIVENF6P-VSTA

ASUS (Vga) M2N68-AM

ASUS (Vga) M2N-VM DVI
    (ตัวนี้มันต่างจากข้างบนยังไงไม่ทราบอ่ะครับ)

จะเอาไปใส่กับ 5200+
    คือต้องการ vga on ดีๆหน่อย จะเอาไว้ยิงบอล เอาแบบไม่มีปัญหาจุกจิกมากนัก
    วันนี้จะไปซื้อละครับ ช่วยทีนะครับ

ดันน

Comment

Originally posted by lovelyfah View Post
      ช่วยผมเลือกทีครับว่าจะ เอาบอร์ดตัวไหนดี ระหว่าง

ASROCK (Vga) ALIVENF6P-VSTA

ASUS (Vga) M2N68-AM

ASUS (Vga) M2N-VM DVI
      (ตัวนี้มันต่างจากข้างบนยังไงไม่ทราบอ่ะครับ)

จะเอาไปใส่กับ 5200+
      คือต้องการ vga on ดีๆหน่อย จะเอาไว้ยิงบอล เอาแบบไม่มีปัญหาจุกจิกมากนัก
      วันนี้จะไปซื้อละครับ ช่วยทีนะครับ
      ยิงบอลไรอ่ะคับ -*- Winning หรอ (ไม่รู้จริงๆ) หรือยิงไข่ -*-

ก็คงต้อง M2N68-AM แหละครับ

แต่ถ้าให้ผมเลือก ผมเลือก N61P-S ครับ

Comment

บอล winning ครับ

Comment

ลองเปลี่ยนเป็น Gigabyte GA-MA78GM-S2H ดูมั้ยครับ ราคาประมาณ2600
          ครบทุก option ที่ต้องการ ขาดแต่ CF ครับ VGA ON HD3200 รองรับ Phenom ด้วย
          http://www.gigabyte.com.tw/Products/...ProductID=2758

Comment

Originally posted by kessopha View Post
            ลองเปลี่ยนเป็น Gigabyte GA-MA78GM-S2H ดูมั้ยครับ ราคาประมาณ2600
            ครบทุก option ที่ต้องการ ขาดแต่ CF ครับ VGA ON HD3200 รองรับ Phenom ด้วย
            http://www.gigabyte.com.tw/Products/...ProductID=2758

ตัว N61P-S ก็รองรับ 4 หัวหนิครับ คือ งบน้อย มากกๆเลย จะประกอบไว้ให้พ่อ ยิงบอล
            N61P-S ตัวนี้ vga on ใช้ได้ช่ายมะครับ

Comment

Originally posted by lovelyfah View Post
              ตัว N61P-S ก็รองรับ 4 หัวหนิครับ คือ งบน้อย มากกๆเลย จะประกอบไว้ให้พ่อ ยิงบอล
              N61P-S ตัวนี้ vga on ใช้ได้ช่ายมะครับ
              ใช่ครับ รับ 4 หัว แต่บัสจะวิ่งแค่ 2000 เท่านั้นนะครับ แต่ถ้าคิดว่าไม่ได้ใช้ 4 หัว หรือ 7750 ก็ไม่จำเป็นครับ ที่ผมแนะนำตัวนี้ GA-MA78GM-S2H เพราะ port ด้านหลังมันมีให้ครบ เยอะดี อีก อย่าง VGA ON ตัวนี้ แรงจริงๆ ครับ HD3200

Comment

Originally posted by kessopha View Post
                ใช่ครับ รับ 4 หัว แต่บัสจะวิ่งแค่ 2000 เท่านั้นนะครับ แต่ถ้าคิดว่าไม่ได้ใช้ 4 หัว หรือ 7750 ก็ไม่จำเป็นครับ ที่ผมแนะนำตัวนี้ GA-MA78GM-S2H เพราะ port ด้านหลังมันมีให้ครบ เยอะดี อีก อย่าง VGA ON ตัวนี้ แรงจริงๆ ครับ HD3200
                ขอบคุณพี่มากครับ เสียดาย งบผมน้อย

Comment

ขอบคุณพี่มากครับ เสียดาย งบผมน้อย
                  ไม่เป็นไรครับ ยินดีครับ

Comment

Comment

ถอย asrock n61p-s มาละ ครับขอบคุณครับ ไป 3 ร้าน ข้างล่างพันทิพไม่มีขาย
                      สุดท้ายต้องเข้า jib

Comment

Working...
                      X