Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วย ออกความคิดเห็นระหว่างGTX295 = ATI4870X2 จะซื้อวันนี้ เลือกไม่ออกซะที่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วย ออกความคิดเห็นระหว่างGTX295 = ATI4870X2 จะซื้อวันนี้ เลือกไม่ออกซะที่

อยากทราบว่า สองตัวนี้ความสามารถต่างกันอย่างไร คิดว่าควรเลือกอันไหนดี

คิดมากมาเกือบ ห้าวันแล้วยางไม่ได้ซื้อ พอดีขาย 260GTX ไปแล้ว เลยจะเอาใหม่

บางคนก็ว่า 4870X2ดีกว่าบางคนก็ว่า295ดีกว่า ผมต้องการเอามาเล่นเกมส์โดยเฉพาะ

ไม่ได้สนใจในเรื่อง คะแนนเท่าไร ช่วยหาทางออกให้ที่และ ของค่ายไหนดี มั่ง ซื้อวันนี้เลย

ผมชอบ GTX295 อ่ะ

Comment

ผมก็ชอบ เพราะว่ามันมีช่อง HDMI ให้เลย แต่ 4870X2 ดันไม่มี แล้ว ที่คุณเลือก ของอะไรครับ

ASUS EVGA MSI Inno

Comment

ความเห็นน้อยจัง อยากได้มากกว่านี้อะ ครับ

Comment

เสียดาย..น่าจะใช้ GTX260 ไปอีกสักพักนะครับ
          เพราะเห็นคนโพสต์บอกใน OCZ ว่า ประมาณกลางปี ATI HD5XXX NVIDIA GTX3XX ก็จะออกมาแล้ว
          แต่เมื่อขายไปแล้ว ก็ไม่เป็นไรครับ หาซื้อ 9800GX2 ราคา 7-8000 มาเล่นแก้ขัดไปสักพักดีกว่าครับ
          พอ ATI NVIDIA รุ่นใหม่ แบบ NON-REF ออกมา ค่อยหาซื้อกันอีกที..ย้ำ NON-REF ไม่ใช่ REF.

Comment

โว้ว...รวยจัง Asus 295 จัดไป....

Comment

ผมเชียร์ATi Sapphire Atomic 4870x2 สิ ลองสั่ง HWH ดู หรือไม่ก็หาเว็ปต่างประเทศดู

Comment

ATi Sapphire Atomic 4870x2

Comment

เจ้าของกระทู้ ใจไปอยู่กับ GTX295 แล้วนิครับ มาถามคนอื่น ให้เขว ทำไมหว่า

Comment

Originally posted by papaa_ View Post
                    ผมเชียร์ATi Sapphire Atomic 4870x2 สิ ลองสั่ง HWH ดู หรือไม่ก็หาเว็ปต่างประเทศดู
                    มันสั่งได้เหรอ hwh เลิกทำยี่ห้อนี้แล้ว ถ้าไม่ลองหาของ com7

Comment

9800gx2 ยังไม่มี non ref เลย คิดว่า gtx 295 ก็ไม่น่าจะมีนะครับ

แต่อุณหภูมิ ก็ไม่ได้ร้อนอะไรเลย idle อยู่แถวๆ 55 (in chassis)

Last edited by MXdeFunk; 7 Feb 2009, 09:38:40.

Comment

GTX 295 เร็วกว่า กินไฟน้อยกว่าด้วย

ตังค์เยอะก็ถอยเลย แรงชัวร์ครับ

Comment

ขอบคุณในคำแนะนำนะครับ เอออีกอย่างอะ ATi Sapphire Atomic 4870x2 มันเล่นน้ำใช่ปะ กลัวน้ำรั่วอะ

Comment

ผมเชียร์ค่าย(หงส์)แดง

Comment

มีตังก็ซื้อมาลองเองเลย

Comment

Working...
                              X