Announcement

Collapse
No announcement yet.

Heatsink แถมของ X2 5200+ โมใส่พัดลม 8cm ของอะไรดี?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Heatsink แถมของ X2 5200+ โมใส่พัดลม 8cm ของอะไรดี?

อยากได้ความเงียบเป็นหลักครับ

ว่าจะต่อตัวแปลงจาก 6cm เป็น 8cm แล้วหนีไปใช้ Arctic Cool - AF8025PWM แต่ไม่แน่ใจว่าแรงลมจะเพียงพอสำหรับ HeatSink เดิม ใช้งานเดิม ๆ แบบไม่ OverClock หรือเปล่าครับ?

ขอความรู้เพื่อน ๆ เพิ่มเติมหน่อยนะครับ ^_^

6cm 3000รอบ กับ 8cm 2000รอบ ก็น่าจะสูสีนะครับ

แต่ยังไง 8cm 2000 รอบ นี่ก็ไม่เงียบนะ

ผมว่าลง cool & quiet น่าจะง่ายกว่า

Comment

ทำไมอะ พัดลมเดิมไม่เงียบเหรอ ของผม มันเงียบมากอะ 4600+ อะ

Comment

Working...
      X