Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำการ์ดจอไว้ดู หนัง HD หน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ร้อนจัง ^^

Comment

แถวหน้าอ่ะ นั่งลงหน่อยสิ
      ข้างหลังมองไม่เห็น อย่าบังๆ

Comment

Originally posted by piggie View Post
        แนะนำการ์ดจอไว้ดู หนัง HD หน่อยขอทั้ง 2 ค่ายนะ จะเอาไปต่อกับ lcd tv แล้วภาพมันชัดเหมือนเครื่องเล่น hi-def ป่าวคับ
        เลิกเถียงกันเถอะครับ ขอร้องนะครับ คือ ผมอ่านไปอ่านมาแล้วเริ่มเครียดอ่ะครับ - -"

คือ เค้าก็แค่ต้องการการ์ดจอตัวนึง ที่จะเอาไปต่อกับ LCD TV แล้วภาพที่ได้มันจะคมชัดหรือเปล่า นะครับ

---------------------------------------------------------------------------------------

จริงๆแล้ว ถ้าหลายๆท่านเข้ามาแนะนำ การ์ดจอ ที่ท่านคิดว่าดี แล้วก็แสดงความคิดเห็นกัน

ผมว่า มันจะเป็นผลดีต่อ จขกท. ซะมากกว่านะครับ เพราะถ้าเค้าอยากได้ การเซ็ทติ้งโปรแกรมอะไรเพิ่มเติม เดี๋ยวเค้าก็ขวนขวายหาความรู้เพิ่มเติมเอาเองอ่ะครับ - -"

จริงๆแล้วนะครับ ถ้ามองจากมุมมองของ User ทั่วๆไป เ่ช่น น้องชาย พี่สาว แม่ ป้า หรืออะไรก็ว่าไปนะครับ

ถ้าเค้าจะดูหนัง เค้าคงไม่มาเซ็ทอะไรวุ่นวายแบบนี้หรอกครับ

เค้่าก็แค่ต้องการโปรแกรมตัวนึงที่ใช้งานง่ายไม่ต้องมาปรับแต่งอะไรให้วุ่นวาย ขอแค่ยัดแผ่นไปป๊าบ ภาพขึ้น จบ นอนดูหนังสบายตัว อะไรงี้อ่ะครับ

เพราะจะมี User สักกี่คน ที่จะรู้ว่ามันปรับได้นะ ปรับตรงนู่น นี่ นั่น แล้วมันจะดีขึ้นนะ จริงๆแล้ว เค้าลงอะไรมาให้ก็ใช้หมดอ่ะ ไม่ค่อยมีใครมาบ่นอะไรงี้หรอกครับ

---------------------------------------------------------------------------------------

ปล. คิดว่า สักพัก จะมีคนโผล่มาด่า หรือแขวะผมอีกแน่ๆเลย เศร้าใจ TTwTT

ปล.2 พูดดักคอไว้ก่อน กลัวโดนด่า >w<

ปล.3 ผมกลัวจริงๆนะเนี่ย อย่าด่าผมเลยนะ ไหว้ล่ะ -/|\-

ปล.4 ไม่มีอะไร ไปละดีกว่า เดี๋ยวจะโดนด่าเอาจริงๆ 55555+

ปล.5 ขอให้ทุกท่านมีความสุขในการรับชมภาพยนตร์นะคร้าบ ^^

Comment

สรุปว่าแนะนำการ์ดตัวไหนให้เจ้าของกระทู้ดี - -"

Comment

Originally posted by Au_ninja View Post
            แต่เมื่อก่อนรู้สึกว่าท่านจะโพสน์โจมตีค่ายนึงอย่างรุ่นแรงและยกย่องอีกค่ายอย่างออกหน้าออกตาเลยนิครับ ต่างกับผมที่อาจจะเชียร์ค่ายนึงแต่ก็ไม่ได้โจมตีค่ายนึงแต่อย่างใด มันคือความเหมือนที่แตกต่างครับ
            คุณก็ทำเหมือนที่ผมทำนั้นแหละ มันต่างกันตรงไหน หรือไม่จริง

Comment

เจ้าของกระทู้ ซื้อ ATI หรือ Nvidia ก็ได้นะ แล้วเอามาปรับแต่งค่าใน player ที่ใช้อีกทีละกัน

PS. มึนตึ๊บ

Comment

Originally posted by สับสน View Post
                สรุปว่าแนะนำการ์ดตัวไหนให้เจ้าของกระทู้ดี - -"
                จขกท.หายไปไหนหว่า...ชักจะร้อนแว้ว...^^"

Voodoo ละกันเนอะ...

Comment

เอากันเข้าไป

Comment

Originally posted by สับสน View Post
                    จริงๆแล้ว ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน ไม่เห็นมีคนพูดถึงเรื่องนี้เลย เหอๆๆๆ

แต่ส่วนตัว ผมชอบ ATi นะ ผมว่า HD 3650 4670 อะไรงี้ ก็คุ้มตังดีนะผมว่า

ถ้าหยิบ HD 3450 มา แล้วเกิดอยากเล่นเกมส์ ก็ไม่ต้องพูดถึงกันเลยทีเดียว - -"

Comment

ถ้าเป็นเรื่องของ ATiหรือ Nvidia เจ้าของกระทู้เอานี่ไปดูครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=132793

อยู่ที่ท่านจะตัดตินใจหละ

ความคิดผม ค่ายไหนก็ใช้ดูได้เหมือนกัน น่ะครับ ขึ้นอยู่กับ โปรเกรมที่ท่านใช้+การปรับแต่งของท่านเอง ^^

Nvidia ของให้ รุ่น 8xxx เป็นอย่างต่ำ

ATi HD 3xxx เป็นอย่างต่ำ
                      Last edited by Thaliwilya; 10 Feb 2009, 21:18:15.

Comment

กระทู้กลายพันธ์ อีกแระ ....................เซงเป็ด ชอบแดง แต่ไม่เบียดเบียนเขียว อิอิ

Comment

แนะนํา ATI 4350 Silent ASUS ราคาพันกว่าบาท มีพอร์ท HDMI,DVI,D-SUB ครบไม่ต้องใช้ตัวแปลง

Comment

Onboard HD 3200 ก็พอแว้ว....

Comment

ความชัดของหนังมันก็ขึ้นอยู่กับอะไรหลายๆอย่างนะครับ

อย่างโปรเเกรมที่ใช้ดูเนี่ยะก็มีส่วนอย่างมากของความคมชัดของหนัง

Comment

Working...
                              X