Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีใช้ front panel อ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วิธีใช้ front panel อ่ะครับ

ผมต่อสาย front panel (HD audio) กับการ์ด Supreme FX-II ที่แถมมากับบอร์ดครับ แต่เวลาใช้ front panel ผมต้องถอดสายลำโพงที่เสียบไว้กับการ์ดเสียงด้านหลังก่อนหรือเปล่าครับถึงจะใช้ front panel ได้

ไม่มีใครรู้เลยเหรอครับ

Comment

พอต่อสาย front panel hd audio กับการ์ด supreme fx-II แล้วต้องไปปรับในไบออสให้ใช้ด้วยมั้งครับ ผมก็ไม่เคยทำ

Comment

ใน bios ปรับแล้วครับ แต่พอผมเสียบสายดูเสียงก็ไม่ออก

Comment

ปรับตรง ที่ควบคุมเสียงครับ
          อันนี้แล้วแต่โปรแกรม ลองดูแถวทาสบาร์ด้านขวามือ

ในหน้าต่างมันจะมีปุ่มเล็กด้านขวาบนเหนือปุ่มควบคุมเสียง กดเข้าไป มันจะมีให้เลือกว่าใช้Front Audio หรือเปล่า ถ้าติ๊กอยู่ก็เอาออก ถ้าไม่ติ๊กก็ติ๊กซะ

Comment

Working...
          X