Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือเรื่อง Sync ใน Vista หัวจะระเบิดแล้ว....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือเรื่อง Sync ใน Vista หัวจะระเบิดแล้ว....

ปวดหัวมากเลยครับเรื่อง sync ในวิสตา เริ่มจากที่ผมซื้อกล่อง โหลดบิต กล่องสีเหลี่ยมสีขาวยี่ห้อ PCI ซื้อมาค่อนข้างราคาสูง (ที่ร้านเค้าบอกว่าตัวนี้ดีที่สุด G-bit Lan รองรับ NTFS แต่ขอบอกว่า โคตะระ ห่ ว ย ) หลังจากผมเจอปัญหาสาระพัดจากกล่องตัวนี้ เช่น coopy File ผ่าน LAN จากกล่องมาที่เครื่อง 4 GB ใช้เวลา 18 ชั่วโมง ผมเลยพลาดใจไปจิ้มโดน Sync ไฟล์ ของ วิสต้าเข้า แล้วมัน Sync กับทุกไฟล์ ในกล่องนี้เลย สรุปคือ จะถอนการซิงโคร ยังงัยครับ เพราะผม Format HD ใน BOX แล้ว แต่ไฟล์ ต่างๆ ก็ดันกลับมาอีก คำสั่ง stop มีแต่ใช้ไม่ได้ คำสั่งยกเลิกก็ไม่มี ปวดหัวสุดๆ เลยครับ อยากขอความกรุณาเพื่อนๆ พี่ๆ ที่พอจะทราบวิธีแก้ ช่วยชี้ทางสว่างให้ผมด้วย จะเป็นพระคุณอย่างยิ่งเลยครับ ขอขอคุณครับ

ได้แต่ดันไปไห้ครับ เพราะ ผมไม่รู้ แต่ผผมก็ไช้อยู่นะครับ ที่ทำงาน ไม่เห็นมีปัญหาอย่างที่คุนว่ามาเลย ของผม เป็นรุ้น NAS-01G ของ PCI เหมือนกันรับ ผมก็เล่นแค่ ตั่งไห้มันโหลดบิต กันแซไฟล์ เท่านั้นแหละครับ ที่เหลือทำไม่เป็นแล้ว เพระคู่มือมันดันเป้นภาษาจีนสะนิ หาไนเว็บก็ไม่มี แก้ได้ไวๆนะครับ

Comment

สงสัยจะถามเรื่อง เฉพาะด้านมากเกินไป แต่ยังงัยก้อขอบคุณนะครับที่เข้ามาอ่าน และ ช่วยดันให้

Comment

Working...
      X