Announcement

Collapse
No announcement yet.

PALIT GF9600GSO กับ HIS VGA 4670 IceQ Turbo ตัวไหนแรงกว่ากันครับ เน้นใช้งานจริง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PALIT GF9600GSO กับ HIS VGA 4670 IceQ Turbo ตัวไหนแรงกว่ากันครับ เน้นใช้งานจริง

PALIT GF9600GSO กับ HIS VGA 4670 IceQ Turbo ตัวไหนแรงกว่ากันครับ เน้นใช้งานจริง เอาไปเปิดร้านเกมครับ เครื่องเปิดทั้งวัน

เข้ามาดู
    ปล 9600gso ต้องต่อไฟเพิ่มนี้ จาก pws ติดเคสมาได้รึเปล่าครับ

Comment

ดัน

Comment

ลองเล่นมาแล้วครับทั้ง 2 ตัว

Palit GF 9600GSO 384 MB

VS

HIS HD4670 ICE-Q Turbo 512MB

2 ตัวนี้ ราคาก็ใกล้ๆ กันครับ

ถามว่าอะไรแรงกว่า อันนี้ก็อธิบายไม่ถูกเหมือนกันครับ มันไล่ๆ กันเลยนะ

อย่าง Crysis น่ะ HD4670 เล่นดีกว่านะ คือมันลื่นเท่ากันแต่ HD4670 ปรับได้มากกว่า หรือเป็นเพราะ เกมส์มันใช้ Memory บนตัวการ์ดมากนี่แหละ

แต่พอมา Farcry2 GF9600GSO จะไหลกว่าหน่อยนะ คือ Object ในเกมส์มัน ครบกว่าน่ะครับ แต่ HD4670 ภาพจะออกมืดๆ นะครับ

เกมส์วางแผนอย่าง RA3 ก็งั้นๆ น่ะ ไม่ต่างกันหรอกครับ

ดูหนังก็ คือๆ กันแหละครับ ไม่เห็นจะต่างตรงไหน

อะไรแรงกว่าไม่รู้ แล้วแต่เกมส์ แต่ก็ไม่ได้ต่างกันลิบลับเลย งั้นผมถือว่าพอๆ กันครับ

สรุปว่า ถ้าเล่นเกมส์ผมเชียร์ GF9600GSO นะ เพราะ ราคาถูกกว่าหน่อย สำหรับ Palit และ Driver ลงง่าย ตั้งง่ายดีด้วยครับ

Comment

แต่ถึงยังไง 4670 ก็คุ้ม กว่า T^T

Comment

ร้านเกมเอา 4670 ดีกั่ว...

Comment

เอาตัวถูกครับ

Comment

4670 +1

Comment

4670

Comment

Originally posted by XP_armor View Post
                    ลองเล่นมาแล้วครับทั้ง 2 ตัว

Palit GF 9600GSO 384 MB

VS

HIS HD4670 ICE-Q Turbo 512MB

2 ตัวนี้ ราคาก็ใกล้ๆ กันครับ

ถามว่าอะไรแรงกว่า อันนี้ก็อธิบายไม่ถูกเหมือนกันครับ มันไล่ๆ กันเลยนะ

อย่าง Crysis น่ะ HD4670 เล่นดีกว่านะ คือมันลื่นเท่ากันแต่ HD4670 ปรับได้มากกว่า หรือเป็นเพราะ เกมส์มันใช้ Memory บนตัวการ์ดมากนี่แหละ

แต่พอมา Farcry2 GF9600GSO จะไหลกว่าหน่อยนะ คือ Object ในเกมส์มัน ครบกว่าน่ะครับ แต่ HD4670 ภาพจะออกมืดๆ นะครับ

เกมส์วางแผนอย่าง RA3 ก็งั้นๆ น่ะ ไม่ต่างกันหรอกครับ

ดูหนังก็ คือๆ กันแหละครับ ไม่เห็นจะต่างตรงไหน

อะไรแรงกว่าไม่รู้ แล้วแต่เกมส์ แต่ก็ไม่ได้ต่างกันลิบลับเลย งั้นผมถือว่าพอๆ กันครับ

สรุปว่า ถ้าเล่นเกมส์ผมเชียร์ GF9600GSO นะ เพราะ ราคาถูกกว่าหน่อย สำหรับ Palit และ Driver ลงง่าย ตั้งง่ายดีด้วยครับ
                    ว่าแต่ว่าโลโก้ nissan นี่มาจากบอร์ดไหนครับ TIIDA อะป่าวครับ ขอนอกเรื่อง
                    ใจผมรัก 4670 his สวยดี แต่พี่วิกรแนะนำ 9600gsoมาเนี่ยดิทำให้คิดหนักอยู่ แต่ที่พี่เค้าแนะนำผมตั้งสเปกไว้คอมทั้งชุด14000 อะนะ สงสัยผมจะเอาที่ผมรักและ

Comment

4670+0.5
                      9600GSO+0.5
                      เป็นกลางครับ*-*

Comment

ถ้าทำร้านคงต้องเอาเรื่องอัตราการกินไฟมาคิดด้วยแล้วหล่ะครับ

แต่!! บางท่านที่ทำร้านก็บอกว่าเขียวง่ายกว่าเรื่องdriverนะ อันนี้ผมก็ไม่เจอกับตัว ก็ยังบอกไม่ได้

แต่ผมก็ใช้4670 turbo เล่นอยู่ก็ยังไม่เจอปัญหาอะไรนะ(ลง9.1แล้ว)

ผมไม่รู้ว่าเขียวเค้ามีระบบประหยัดพลังงานหรือเปล่านะครับ แต่ของATiมันมี

ในตอนที่ท่านไม่ได้ใช้งานหนัก มันจะลดcoreลงมาเยอะเลย ตอนที่ผมใช้งานเน็ตอยู่นี้มันลดลงมาเหลือ 165MHzเอง

ซึ่งผมว่ามันดีมากเลยนะระบบนี้ ช่วยลดค่าไฟไปเยอะอยู่

แต่ว่า4670มันก็แพงกว่าประมาณ200ได้(4670ของGIGABYTE อาจจะถูก แต่มีหลายท่านบ่นกันเหลือเกินว่าพัดลมดัง ถ้าท่านรับได้ก็โอเคครับ)

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
                          ร้านเกมเอา 4670 ดีกั่ว...
                          เหอๆ

Comment

ของแบบนี้ อยู่ที่จัยจะไปทางไหน คิคิ

Comment

ว่าแต่ว่าโลโก้ nissan นี่มาจากบอร์ดไหนครับ TIIDA อะป่าวครับ ขอนอกเรื่อง
                              ใจผมรัก 4670 his สวยดี แต่พี่วิกรแนะนำ 9600gsoมาเนี่ยดิทำให้คิดหนักอยู่ แต่ที่พี่เค้าแนะนำผมตั้งสเปกไว้คอมทั้งชุด14000 อะนะ สงสัยผมจะเอาที่ผมรักและ
                              Google ครับ

ใช้ Logo นี้มาตั้งแต่วันที่สมัครแล้วครับ 2 - 3 ปีมาแล้วมั๊ง ใช้มานานจนผมย้ายค่ายไปคบกับ Mitsubishi แล้วครับเนี่ย

Comment

Working...
                              X