Announcement

Collapse
No announcement yet.

PALIT GF9600GSO กับ HIS VGA 4670 IceQ Turbo ตัวไหนแรงกว่ากันครับ เน้นใช้งานจริง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ส่วนเรื่องร้านเกมส์ ถามว่าจะลง ค่ายแดง หรือเขียวดี (9600GSO กับ HD4670)

อันนี้ มันก็ดีเสียคนละอย่างนะครับ

HIS HD4670

ไม่ต้องต่อไฟเพิ่ม ประหยัดไฟกว่า

Memory บนตัวการ์ด มากกว่า มันเผื่ออะไรได้มากกว่า

ข้อเสีย

Driver ก็แล้วแต่ดวงครับ ผมเคยทำคอมให้เพื่อน ก็ไม่มีปัญหานะ แต่จะตั้ง Driver จุกจิกกว่านิดหน่อยนะครับ แต่ไม่ยากเกินไป

ประกันอันนี้ไม่รู้เหมือนกันว่าของอะไร

Palit GF 9600GSO

ราคาจะถูกกว่า HD4670 ประมาณ ตัวละ 100 - 150 บาท ต่อตัว (ราคา JIB นะ) 10 ตัวก็ประหยัดได้ 1000 - 1500 บาท

Driver ค่อนข้างชัวร์ คือลงแล้วก็เล่นโง่ๆ ไปเลย ไม่ต้องปรับอะไรมาก ชิวๆ

ประกัน ARC เครมง่าย

ข้อเสีย

กินไฟมากกว่า เพราะต้องต่อไฟเพิ่ม

Memory บนตัวการ์ดน้อยกว่า แต่ก็จะเห็นผลต่างกับบางเกมส์เท่านั้น

ทีนี้ลองคิด ลองชั่งน้ำหนักดูนะครับ ว่าข้อดี ข้อเสีย อะไรมากกว่าน้อยกว่้ายังไง

หรือก็เอาตามที่ใจชอบไปเลยครับ

Comment

9600gso ร้านเกมส์เชียตัวนี้ครับ

Comment

4670 ดันอย่างแรง

Comment

ถ้าไม่ได้ซื้อ ตรงจากร้าน ที่มีส่วนลด เวลาซื้อหลายตัว ก็ เอาอย่างละครึ่งทางไปเลย ทดลองด้วยตัวเอง ประสบการ ที่แลกมากับเงินส่วนต่าง แค่200บาท ผมว่ามันคุ้มนะ ของมันไม่ใช่ไม่ดี

Comment

Originally posted by ZeeDZAAZ View Post
            ถ้าไม่ได้ซื้อ ตรงจากร้าน ที่มีส่วนลด เวลาซื้อหลายตัว ก็ เอาอย่างละครึ่งทางไปเลย ทดลองด้วยตัวเอง ประสบการ ที่แลกมากับเงินส่วนต่าง แค่200บาท ผมว่ามันคุ้มนะ ของมันไม่ใช่ไม่ดี
            เออ เห็นด้วยกับท่านนี้แฮะ

ลองอย่างละครึ่งก็ได้ครับ ไม่ถูกใจตัวไหนค่อยมาปล่อยในนี้ก็ได้ครับ จะได้รู้ชัดๆไปเลย

Comment

ร้านเกมผมว่าไม่ค้องการ์ดจอแรงหรอกคับ เอา 3650Top ดีกว่า ประกัน DCOM ที่ Jib มีของด้วย... เซฟงบได้เยอะ ปล.3650 คัวนี้เล่น Lost Planet ลื่นๆ ส่วนคายสิสกะฟาคราส ร้านเกมส่วนใหญ่ไม่ได้ลลงนะคับ
              แนะนำอีกนิส Intel Ipat เป็นทางเลือกที่ดีอีกทางนะคับ

Comment

อันนี้ไม่รู้นะ เล่นเกมก็ลื่นพอๆกันปรับสุดเหมือนกัน COD5 9600GSO Oc มีตุกเล็กน้อยในบางช่วง บ้าซิส กับ ฟ้าบ้า นี่ไม่รู้ยังไม่ได้เล่นไม่มีเวลา แต่โดยส่วนตัว 4670 ดูมีมิติกว่านิดหาศัตรูง่ายหน่อย(เห็นง่าย) สว่างและสีสดกว่าหน่อย(แต่ต้องปรับ ccc เอาเน้อ ถ้าเอาตามที่ลงเลยนี่เล่น SF นี่จะเห็นชัดเจนเลยว่า 4670 มีรอยยัก แต่ปรับแล้วเนียนกิ๊กกว่า 9600GSO OC โดยส่วนตัวนะ)

ปล. อุณหภูมิไมมันต่างกันงี้หว่า ธรรมดา 4670/32 กับ 9600/53 full 4670/41-42 9600/68-73 - -

Comment

Originally posted by injustic View Post
                  อันนี้ไม่รู้นะ เล่นเกมก็ลื่นพอๆกันปรับสุดเหมือนกัน COD5 9600GSO Oc มีตุกเล็กน้อยในบางช่วง บ้าซิส กับ ฟ้าบ้า นี่ไม่รู้ยังไม่ได้เล่นไม่มีเวลา แต่โดยส่วนตัว 4670 ดูมีมิติกว่านิดหาศัตรูง่ายหน่อย(เห็นง่าย) สว่างและสีสดกว่าหน่อย(แต่ต้องปรับ ccc เอาเน้อ ถ้าเอาตามที่ลงเลยนี่เล่น SF นี่จะเห็นชัดเจนเลยว่า 4670 มีรอยยัก แต่ปรับแล้วเนียนกิ๊กกว่า 9600GSO OC โดยส่วนตัวนะ)

ปล. อุณหภูมิไมมันต่างกันงี้หว่า ธรรมดา 4670/32 กับ 9600/53 full 4670/41-42 9600/68-73 - -
                  ขอบคุณมากๆๆครับ ปรับ ccc ทำตรงไหน มันคืออะไรครับ งง ต้องทำไงมั้งช่วยบอกทีครับ ขั้นตอนการทำอะครับ

Comment

ไฮเปอร์หน้าเทคนิค โคราช ใช้ 9600 GT

งั้นผมแนะนำใกล้ๆกัน 9600 GSO

Comment

Working...
                    X