Announcement

Collapse
No announcement yet.

Com hank

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Com hank

เล่น เกมส์ warcraft อะคับแล้วค้าง เปิดทั้งวันดูหนังฟังเพลงไม่เป็นอะไร แต่พอเล่นเกมส์ค้างครับ
    เล่นไปสักพักก็จะค้าง ทำไรไม่ได้ต้อง กด reset อย่างเดียว
    เครื่องเพิ่งประกอบใหม่
    spec

ความร้อนไม่มีปัญหาครับ เย็นดี

Cpu -amd athlon64*2 5200+
    Board - M3A78-CM
    RAm-Kingstion 667 1gb*2
    Vga -Eah3650Top
    Hdd - 160 Seagate (ของเก่า)
    psu -deluxe450watt
    sound - Audigy2 ZS
    UPS - Ultra 750 VA

ตรวจสอบความร้อนด้วยครับ พี่น้อง

Comment

ลองเปลี่ยนไดรเวอร์การ์ดจอครับ

Comment

ความร้อน cpu fullLoad ที่ 53
        ในส่วนของการ์ดจอปกติ 47 FullLoadประมาณ62 ครับ
        ผมลงไดร์เวอร์ที่ให้จากแผ่นเลยครับ

หรือจะหาโหลดได้ที่ไหนครับ

Comment

ลองเลือกโหลดดูครับ

http://ati.amd.com/support/driver.HTML

Comment

แต่ของผมการ์ดจอ EAH3650 Top ของ Asus นะ ครับ มันจะใช้ ร่วมกับ ati redeon ได้ป่าวครับ
            Last edited by nutszaza; 7 Feb 2009, 16:25:34.

Comment

ไม่เกี่ยวกับยี่ห้อครับ ชิบมันเป็นของ ATI

Comment

ครับลองแล้ว เด่ว ไปลองเล่นดูก่อนแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ

Comment

ไม่หายครับ ค้างเหมือนเดิม อัพไดรเวอร์ใหม่แล้ว

Comment

อืม การ์ดจอร้อนเท่าไหร่ครับ ลองใช้ โปรแกรม gpu-z เปิดดูครับตอนเล่น

กด Alt+tab ออกมาดู ขณะเล่น

Comment

60 ต้นเองครับ ผมปวดหัวมาก เปิดทั้งวันดูหนังฟังเพลงไม่มีค้าง พอเล่น ดอทเอ เท่านั้นแหล่ะ ค้างเลยท่าน

Comment

ลองถอนเกมส์ลงใหม่ยังครับ

Comment

ลองหมดแล้วคับ งง จิงๆปัญหานี้

ตะกี้ลองเล่นดู เกมส์แรกไม่ค้างแล้วครับ พอเกมส์ที่2 20นาทีผ่านไป ค้างเหมือนเดิม T_T

Comment

ลง window ที่เป็น TRUEFASTER ใช่หรือไม่ครับ?
                            ถ้าใช่ลองเปลี่ยนเวอร์ชั่น(ORI ก็ดี)แล้วลงใหม่ดูครับ (อาจเป็นที่ window)

Comment

Originally posted by Rabbit fire View Post
                              ลง window ที่เป็น TRUEFASTER ใช่หรือไม่ครับ?
                              ถ้าใช่ลองเปลี่ยนเวอร์ชั่น(ORI ก็ดี)แล้วลงใหม่ดูครับ (อาจเป็นที่ window)
                              อ่า.... จะบอกว่า ใช้ truefaster อยู่เหมือนกันค่ะ แต่ยังมะมีปัญหาอะไร งิงิ

Comment

Working...
                              X