คือผมใช้มาแล้วประมาณปีกว่าๆอ่ะครับ ก่อนหน้านี้ก้เล่นได้ตามปกติไม่ว่าจะเป็น pes, gta, crysis ,etc แล้วผมก็ย้ายเครื่องนี้มาเล่นที่บ้านอ่ะครับ (เดิมอยู่หอ) กลับมาได้ประมาณเดือนนึง เวลาเล่นเกม จะมีอาการภาพค้างอ่ะครับ แต่เสียงยังอยู่ แล้วก้ภาพแตกๆมีnoiseขึ้นมายิบยับๆอ่ะครับ พอใช้ซักระยะก้เปิดเครื่องไม่ได้เลยอ่ะครับ เอาไปเคลม เค้าบอกว่าการ์ดจอเจ๊งแล้วก้เปลี่ยนให้ใหม่

หลังจากนั้นก็ยกกลับมาบ้าน แล้วก็เป็นอีกอ่ะครับ แต่ยังไม่ถึงขั้นว่าเปิดไม่ได้อ่ะครับ ตอนนี้ก้เเลยใช้งานอื่นไปตามปกติ แต่เล่นเกมเดิมๆที่เคยเล่นได้ ไม่ได้แล้วอ่ะครับ ลองลงwindowsใหม่ driverใหม่ ก็ยังเหมือนเดิม อยากรู้ว่าเกิดจากอะไรอ่ะครับ

แล้วจะแก้ได้ยังไงบ้างอ่ะครับ??

ขอบคุณครับ