วัตต์แท้กับวัตต์เทียมต่างกันอย่างไรคับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 6 of 6

Thread: วัตต์แท้กับวัตต์เทียมต่างกันอย่างไรคับ

OverclockZone Member

Default วัตต์แท้กับวัตต์เทียมต่างกันอย่างไรคับ

วัตต์แท้กับวัตต์เทียมต่างกันอย่างไรคับ ช่วยบอกด้วยคับ

OverclockZone Member powerdome's Avatar
    ในเมืองนคร หน้าวัดเพชรจริกครับ

วัตต์เทียบก็เหมือนกับมันเขียนว่า230W แต่ถ้าวัดกันจริงๆได้แค่200Wกว่าไงครับ
    ไม่เห็นยาก

วัตต์เทียมจะทำงานได้60-70%ของที่ฉลากมันบอก

OverclockZone Member magnetic's Avatar

วัตต์แท้ก็วัตต์เต็มตามที่ซัพพลายระบุไว้นั่นหล่ะครับ

OverclockZone Member mob_x_remix's Avatar

วัตต์แท้กับวัตต์เทียมต่างกันอย่างไรคับ

ต่างกันมากๆ

(ในเรื่องของราคา,ประสิทธิภาพ,น้ำหนัก,ระบการทำงานของ Power เช่น แม้ว่าเครื่องคอมปิดแล้วแต่ Power ยังจ่ายไฟให้ พัดลมระบายอากาศเพื่อยืดอายุการใช้งาน เป็นต้น เป็นใบ)

ต่างกันครับ
    วัตต์เทียม ไม่สามารถส่งกระแสไฟได้เต็มตามที่ระบุไว้บนสเป็คของพาวเวอร์ครับ เช่น 350 วัตต์ การส่งกระแสไฟจริง ๆ อาจจะได้แค่ 280-300 วัตต์ครับ ขึ้นอยู่กับวัสดุอุปกรณ์ที่นำมาสร้างเป็นพาวเวอร์ ฯ ด้วย

ซึ่งวัตต์เต็มนั้น จะใช้วัสดุอุปกรณ์ที่มีคุณภาพดีกว่า แพงกว่า จึงให้กระแสไฟที่วิ่งได้เต็มตามที่สเป็คบอกไว้อย่างเต็มที่ครับ

ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ ที่บอกไปผมใช้ความรู้สึกของผมอธิบายนะครับ อาจจะไม่ถูกต้องทั้งหมดก็ได้

รอผู้รู้มาตอบครับ อิอิ (เนียน)

OverclockZone Member Frankie's Avatar

ข้างบน

Bookmarks

Bookmarks