Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับการหิ้ว notebook ข้ามประเทศ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับการหิ้ว notebook ข้ามประเทศ

ตอนนี้แฟนผมอยากได้ notebook ซึ่งเธอเล็ง Sony - Vaio สีชมพูคับ... แต่ในไทยมันแพง แล้วพอดีเพื่อนเธอจาอเมกา เลยจะฝากเพื่อนหิ้วมาให้คับ... ผมเลยอยากถามว่า ถ้าเกิดเครื่องมีปัญหาอะรัยขึ้นมา ต้องซ้อมหรือเคลม จะส่งศูนย์ sony ได้มั้ยคับ? แล้วจะมีอะไหล่มั้ย หากอุปกรณ์ชิ้นใดชิ้นหนึ่งเสียและจำเปนต้องเปลี่ยนอะคับ

หรือมันมีข้อเสียอะรัยมั้ย?(ที่ซื้อจากต่างประเทศมาใช้)

ปล. จิงๆที่เธอเลือกเจ้าตัวนี้เพราะมันสีชมพูสวยงาม แค่นั้นเองคับ - -* ถ้าคัยมี notebook ตัวอื่นที่สวยๆ หาได้ในไทยในราคาที่ไม่แพง(ในงบ 30000) ก้อแนะนำได้นะคับ การใช้งานก้อ ทั่วๆไปเลย เล่นเกมติ๊งต๊อง ฟังเพลง ออนเอ็ม เล่นเนท... ไม่เล่น 3D ไม่เล่นเกมโหดๆ - -*

ขอบคุนคับ

เรื่องหิ้ว ถ้าประกันworldwideก็ซ่อมไทยได้ ผมใช้Asusอยู่worldwide2ปี
    ของsonyไม่เเน่ใจ

Dellก็น่าสนครับ แฟนผมว่าจะซื้ออยู่ สีชมพู สเปกเล่นเน็ท อยู่ในงบ30kด้วย
    เเล้วก็มีของToshibaแต่แฟนผมไม่ชอบ

ผมมีโบชัวร์Dellอยู่นา เเต่ยังหาไม่เจอ

Comment

ดูที่ประกันครับ

Comment

ถ้าประกัน worldwide ซ้อม ที่ไทยได้ แต่ถ้ารุ่นนั้น ไม่ได้ขายที่ไทย ซ้อมที่นึงก็ รออะไหล่นานนิด
        แล้ว ก้ ต่อประกัน ตั้งแต่ซื้อเลย ไม่งั้นมาต่อไทย อาจมีปัญหา และเชคให้ดี โนตบุค sony ที่เมกา บางอันก็ไม่ได้ถูกกว่าไทยนะ

แต่เอามา อาจต้องเปลี่ยน แป้น คีบอร์ด ไม่เปลี่ยนก็แปะติกเกอร์ 0 0

Comment

สิ่งที่ควรตระหนักคือ ประเทศไทยมักไม่อยู่ในแผนที่ประกัน world wide

Comment

อ่า ขอบคุนทุกคนมากๆคับ...

Originally posted by Erebus View Post
            Dellก็น่าสนครับ แฟนผมว่าจะซื้ออยู่ สีชมพู สเปกเล่นเน็ท อยู่ในงบ30kด้วย
            ผมมีโบชัวร์Dellอยู่นา เเต่ยังหาไม่เจอ
            รบกวนด้วยนะค้าบบบบ ถ้าเปนไปได้ มีรูปหรือข้อมูลตามเวปไหนก้อช่วยโพสไว้ให้หน่อยนะคับ

ขอบคุนค้าบบบบ

Comment

เครื่องผมก็หิ้วมาจาก USA แต่มีประกันทั่วโลกอยู่ 1 ปี
              เคยเข้าศูนย์ไทยได้ปกติ แต่เรื่องอะไหล่อาจนาน เพราะเค้าดู serial เครื่องและ part ที่เสียว่าต้องสั่งอะไหล่ผ่านจากไหนบ้าง (บางที stock ของมันมีไม่ครอบคลุมทั่วโลก)

Comment

อยากหิ้ว ASUS N82JV มั่ง ทำไงดี ()

ราคาในไทย เทคโนโลยีแปลกๆใหม่ๆ พุ่งเกือบ 50 K แน่ๆ
                ต่างประเทศ ขายกัน ~ $900 - $1100

แค่ผ่านมาเจอ ขอโทษถ้าดันกระทู้เก่า
                (ดูยังไง ว่าโพสต์ตั้งแต่วันไหน? )

Comment

เมื่อพี่ดันได้ผมก็จะตามไปครับ เรื่องประกันเช็คให้ดีครับ เอาชัวร์โทรไป Sony เลยครับว่าเป็นอย่างไรครับ
                  ส่วนเรื่องสีชมพูมีหลายรุ่นเลยอ่ะครับในไทย
                  เวลาเอาเข้ามาอาจจะต้อองแกะกล่องหรือเปล่าอันนี้ไม่แน่ใจนะครับ
                  ลองศึกษาดูก่อนละกันครับ

Comment

Working...
                  X